Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi về kỹ thuật làm video này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Phạm Tiến Hiệp, 12/7/15.

Lượt xem: 1,936

1. Phạm Tiến Hiệp Mới đăng kí

Mình muốn hỏi các bạn từ 2:47 đến hết cái số đếm đó làm sao tạo ra được trong clip.Hay là có template ?Ai cao nhân hướng dẫn giúp mình với :D
    từ 3:57 đến 4:07 làm thế nào tạo đc 1 đoạn như thế ( ảnh đc zoom out ra trong layer nhiều ảnh )

...
  2. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

bạn tìm hiểu về Ae sẽ rõ, về số thì bạn dùng shape layer, còn cái kia dùng camera
  3. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Biết AE chút là làm được vì không sử dụng nhiều đến camera và các effect khó ( Particular, element v..v )
  4. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

- 2:47 bạn có thể tìm template cũng đc hoặc tìm hiểu qua về HUD.
    - bạn pts 1 tấm ảnh to ( layer chứa nhiều ảnh như bạn nói ) - để hình liên quan ở giữa. VD: PTS là A và hình liên quan là B. Đặt A ở kênh video 1, B ở kênh 2, 2 hình này phải chồng khớp lên nhau, hình ở kênh 2 to như clip - sau đó key frame để scale bé ra, vào đúng hình ở giữa là đc :)

Ủng hộ diễn đàn