Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi về lỗi về Direct Selection Tool (A)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi wolfchan6918, 27/6/15.

Lượt xem: 9,211

1. wolfchan6918 Mới đăng kí

Mình cũng không biết gọi là lỗi gì nữa. Nhưng cơ bản là khi dùng A để chọn đối tượng thì không thấy mấy cái đường vector chính (như hình dưới là dường màu hồng xám). Rê chuột vào (như hình) thì vẫn thấy nhưng click cái thì chẳng có gì thay đổi cả. Dù bên bảng Layers vẫn hiện đối tượng đang được chọn. Ọ"Ọ

Thêm nữa là không phải tất cả các file đều bị. Khi mình mở file khác ra thì vẫn bình thường. Copy toàn bộ sang một file mới vẫn dùng được. Nhưng mà như vậy nó hơi phiền tí, và rất khó chịu. Một tối mà mình phải dời file tới mấy lần vì cứ dùng một lúc lại bị. Ọ.Ọ

Mình muốn biết tại sao để dứt điểm luôn. Cảm ơn mọi người trước. :3 ~​

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mấy cái đường vector chính gọi là điểm Point (điểm neo). Thớt có thể gửi file này cho mình để mình kiểm tra không?
  3. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Vì bạn tắt nhầm Edge đi rồi, mở lại bằng cách bấm ctrl-H hoặc View > Show Edges nha bạn
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

thử cách này xem
  5. wolfchan6918

wolfchan6918 Mới đăng kí

A được rồi. Chắc do đêm bấm Ctrl+G thành Ctrl+H nên mới thế. Cảm ơn nhiều nghen. ~

Ủng hộ diễn đàn