Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi về thước kẻ căn lề trong photoshop CS6 với các cao thủ đạo sỹ cao tăng vietdesign ơi giúp em

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi luxuryweddingdesign, 19/2/14.

Lượt xem: 12,309

1. luxuryweddingdesign Mới đăng kí

Cho hỏi về thước kẻ căn lề trong photoshop CS6 với các cao thủ đạo sỹ cao tăng vietdesign ơi giúp em
    1 file ảnh chụp mẫu sản phẩm quần áo phải căn thước tính từ mép trái đến gốc tọa độ là 65px thì gõ lệnh gì ? căn thước tương tự với lề phải và lề trên lề dưới,file cuối là jpeg kích thước là 1600px X 1600px
    không post ảnh ví dụ được,đại loại anh em cứ tìm google hình quần áo có nền trắng là được !

...
  2. luxuryweddingdesign

luxuryweddingdesign Mới đăng kí

Bác ơi bác hướng dẫn em cụ thể có hình được không ? Cái em hỏi là đề thi tuyển phỏng vấn năng lực kỹ năng photoshop thi vào công ty đồ họa của Đan Mạch ạ ! Em bí nhất câu này không làm được bác giúp em với !
  3. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Sao thủ công thế hả trời, thiếu gì tool tạo lưới tự động :D
  4. luxuryweddingdesign

Thế mới là gà mờ ! Chân thành cảm ơn đại ca nhé ! Phone em: 0904789554
    giao lưu nhé !
  5. luxuryweddingdesign

Anh ơi ! Căn thước 65px tính từ gốc tọa độ đến mép trái hoặc mép phải của sản phẩm anh ạ ! giúp em với !
  6. luxuryweddingdesign

file xuất ra dạng jpef kích thước 1600px x 1600px
    căn lề giữa sản phẩm,căn lề trái,phải,trên,dưới tính từ gốc tọa độ đến mép sản phẩm là 65px ạ !
  7. luxuryweddingdesign

ANh ơi số di động của anh là bao nhiêu ? ạ ? em cần phone call với anh nói chuyện trực tiếp ạ !
  8. luxuryweddingdesign

Anh ơi anh có dùng skype ko ? Anh có dùng face ko ạ ? face của em là mới biết đọc chữ ạ !
  9. luxuryweddingdesign

Em design album wedding thì ngon lành mà lại ko thạo mấy cái cơ bản mơ màng này thế mới đau anh ạ !
  10. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

view -> new guide, thích cho nó ở pixel nào thì gõ vô, hết. [​IMG]
    tranvan.muon_MeoHoang_ thích bài viết này.
  11. luxuryweddingdesign

Sài gòn giữ anh kỹ quá ! Để đến khi em chợt nhận ra anh đã thuộc về vietdesigner !
  12. luxuryweddingdesign

Em rất muốn vào Sài Gòn làm việc và học hỏi nâng cao tay nghề ! Ở Hà Nội nhiều cái còn lạc hậu bảo thủ cố hữu nên không phát triển được ! Thời kỳ làm photoshop ở Ghana làm việc cùng với mấy anh mấy chú người Sài Gòn em học hỏi được rất nhiều !
  13. Trương Thị Hà

Trương Thị Hà Mới đăng kí

ai co cau giai dap chi tiet hon tra loi giup minh voi nhe. minh cung dang rat can cau tra loi cua cau hoi nay.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn