Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi làm cách nào để đổi màu như trong hình được ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thebookthief, 28/3/14.

Lượt xem: 2,124

1. thebookthief Mới đăng kí

Em muốn đổi màu của ảnh 1 giống như màu của anh 2 nhưng mày mò pts hoài không được, mọi người giúp em được không ạ :(

Em xin lỗi vì đã hỏi mấy câu cơ bản thế này, vì mới lần đầu tiên đụng vô pts nên không biết gì cả T.T

Đây là ảnh 1:

Đây là ảnh 2 :

Cảm ơn mọi người đã bỏ ra chút thời gian để đọc và hướng dẫn mình *lạy tạ trăm lạy*

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cách đơn giản nhất là fill màu rồi chọn Hard Light nha bạn

3. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Bác mở PS chọn file 1 -> tạo một layer mới -> hút màu nâu của layer bground cũ, fill màu toàn bộ layer mới bằng Alt+ phím del, sau đó trên layer new, chọn phần normal phía trên chuyển sang Multiply , sau cùng flatten để merge các layer và ctrl S hay save as JPG là xong
  4. Trần Dân

Trần Dân Thành viên cấp 1

sao nó lằng ngoằng thế nhỉ
  5. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

fill color or thêm lớp layer rồi chọn mode là đc
  6. thebookthief

thebookthief Mới đăng kí

Em làm được rồi, cảm ơn mọi người nhiều :'(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn