Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ansafi385, 4/9/13.

Lượt xem: 2,026

1. ansafi385 Thành viên cấp 2

các bác trên 4rum giúp em với ạ :)
    kết kiểu blend này quá ^^

...
  2. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Bước 1 chụp, bước 2 để nguyên đó :v :v (mún lạ thì vọc style và WB chút xíu nó ra màu thôi mà)
  3. ansafi385

ansafi385 Thành viên cấp 2

Shenvi màu đó có thể chụp đc sao @@
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Thế có gần giốing màu này không nhỉ :D
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Blend này cũng hok phải là khó, quan trọng là bạn phải so nhìn hình gốc thế nào, mà chỉnh ra hình này, nên bạn phải học tổng quát về các công cụ chỉnh màu, sẽ chỉnh dc Màu này, chứ cái gì dễ dễ, cũng cần TUT, thì bạn thấy hình khác, lại hỏi TUT nữa, hỏi tới già, vẫn hok hiểu biết về "Điện" , ha ha ! :))
    Sang nôbiti thích bài viết này
  6. ansafi385

tranvan.muon ^^ mình mới tập PTS 2 tháng nên chưa hiểu biết gì nhiều cả
    giấy cái gì đẹp là phải hỏi ngay không là chịu không nổi
  7. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

ansafi385: nhìn giống ảnh JPEG style fairful sau khi đẩy tone 2 bậc, contract giảm tẹo, thêm tí Saturation và trộn WB :P
  8. TylerKid

TylerKid Về hưu

Như này được ko bạn?
    Nguyễn Tôm thích bài viết này
  9. ansafi385

TylerKid nó còn thiếu thêm 1 lớp mờ mờ nữa thì phải bạn à:D
  10. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

ansafi385 muốn có lớp mờ thì bạn phủ 1 lớp blur lên, sau đó có thể đổi blend rồi hạ opaticity xuống.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn