Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách để bo tròn góc ảnh động (.gif) nhanh và hiệu quả!!! ^_^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi newvietdesigner, 28/1/14.

Lượt xem: 2,576

1. newvietdesigner Thành viên cấp 2

Như tiều đề của topic, mình muốn bo tròn góc ảnh động (.gif) nhanh và hiệu quả!
    Ảnh cho ra kiểu thế này :3
    Mình biết cách bo tròn góc ảnh (ai dùng pts chắc đều biết XD) nhưng đối với các gif gần trăm frame thì việc làm đối với từng frame là công việc mất thời gian. :(
    Mình cũng đã tìm ra trang web trên mạng nhưng khổ nỗi cái gif của mình size lớn hơn cho phép. Mình ko muốn có thay đổi về chất lượng và độ phân giải của gif nên việc các bạn bảo mình: "Thế sao không thu nhỏ ảnh bla bla..." thật sự ko giúp ích gì cả >_<
    Mình không đào đâu trên mạng ra cái action để làm việc này (Chắc cũng chả ai làm cái action này :3)
    Trình bày dài dòng, mong mọi người thông cảm và giúp đỡ (:
    Lần đàu lập topic nên có gì không phải mod vào giúp mình sửa nha XD

...
    SunZinP thích bài viết này.
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

mình chư làm thế này bao giờ nhưng bạn thử làm như mình xem
    bạn tạo layer đầu một layer mask rùi fill đen vùng chọn bo tròn bên ngoài của layer mask bạn sẽ có layer đầu tiên được bo góc tiếp theo bạn nhấn alt rùi kéo thả mask vào các layer còn lại chắc cũng nhanh thôi hehe
    Đoilơ ViệtDesigner, nguyenlamlll, Sun1 người khác thích bài viết này.
  3. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Thank bạn haiautrang779 XD Mình tạo mask rồi làm với layer đầu~ Rồi nhóm các layer sau thành nhóm rồi làm như bạn bảo thế là nhanh XD
    Sun thích bài viết này
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

hay thiệt, đúng là có nhiều cách làm tắt đến ko ngờ, 100 like cho cách làm sáng tạo của bác haiautrang779
    haiautrang779 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn