Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách làm ảnh "tĩnh trong động" với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vivi Nguyen, 8/9/12.

Lượt xem: 3,316

1. Vivi Nguyen Mới đăng kí

Xin chào,
    Chả là hôm nay mình tình cờ thấy được 1 bức ảnh quảng cáo mà trong đó là hình 1 cô bé đứng ngay vỉa hè, cô bé với cây cột điện kế bên thì tĩnh, còn những người đi bộ, xe chạy xung quanh thì xẹt ngang như đang di chuyển
    Tại vì mình không biết tìm bức ảnh đó hay bức ảnh nào khác tương tự để up lên cho mọi người dễ hiểu nên đành giải thích vậy, mọi người thông cảm.
    Mong mọi người có thể hướng dẫn giúp mình hoặc cho mình cái link hướng dẫn cũng được.
    Cám ơn mọi người :)

...
  2. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

links thì m không biết nhưng nó làm các frame như ảnh đọng bình thường cũng đc mà.nhiều người họ lấy công cụ chuyển đổi từ fim ta ảnh động nữa đó bạn
  3. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

à, ý mình là không phải ảnh động bạn ơi.. mình xin lỗi nếu cái title có gây hiểu lầm..
    Ý minh giống như là bức hình có 1 người thì rõ.. còn những người với xe cộ xung quanh thì xẹt qua xẹt lại như đang di chuyển đó ^^
  4. TylerKid

TylerKid Về hưu

bạn sử dụng Motion Blur nhaz :)
    Nhân đôi Layer gốc (Ctrl + J), tại Layer ... copy (... là tên Layer của bạn)
    Filter > Blur > Motion Blur
    thiết lập Angle0
    Distance tùy mắt bạn :)
    Tạo Mask sau đó xóa vật thể bạn muốn tĩnh :)
    Flywings, boyplayNo.13 thích bài viết này.
  5. KayTee

KayTee Thành viên cấp 1

tưởng cái này do phơi sáng cơ
    Vivi Nguyen thích bài viết này
  6. Flywings

Flywings Thành viên cấp 1

Vừa làm theo hướng dẫn
  7. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

8. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Đó là do để máy ảnh chụp ở tốc độ chậm nên ra được như vầy (thường là phải máy dslr)
    Nếu muốn giả lập bằng photoshop thì phải tách các vật chuyển động rồi dùng motion blur nhưng có làm thế nào cũng không thể sống động bằng ảnh chụp thật đâu =;
    Hình minh họa kiểu như thế này phải không? (Mượn hình của bác Baotri bên vnphoto, rất xin lỗi vì không xin phép tác giả)
    Vivi Nguyen, mr_minh_269, Thai Dang Duy1 người khác thích bài viết này.
  9. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Cái này là do tốc độ chụp bạn ơi, còn muốn làm qua pts thì bạn tách riêng các layer chứa vật thể ra rồi dùng motion blur nhé :D
  10. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

a, vay minh hieu roi
    Cam on moi nguoi lam nha >:D<

Ủng hộ diễn đàn