Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách làm màn hình laptop xuyên thấu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chiennho, 8/9/12.

Lượt xem: 6,750

1. chiennho Thành viên cấp 1

Mọi người làm sao để có màn hình laptop như thế này???

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thai Dang Duychiennho thích bài viết này.
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Haha...nghĩ sao màn hình xuyên thấy trời.... ???? hay tháo màn hình ra xài nhỉ...để thử xem nào LOL
    toiyeudohoa thích bài viết này
  4. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

chụp 1 bức chưa có mt trc' r đặt mt vào chụp phát nữa. r crop lấy cái phần màn hình để làm background là đc :D
  5. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Bác ảo vãi =))
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Cái này dùng lòe thôi chứ ko lẽ xài Lap quăng 1 chỗ. Dùng PC thì ổn :)). Chụp bức ảnh làm ảnh nền là xong thôi mà. Cắt sửa cho nó khớp là xong
  7. Hải Tino

Hải Tino Mới đăng kí

hình như là cái lap ấy có cái camera ở sau ý.... =)) đoán thế chứ chưa thấy bao giờ
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

cái này mình nghĩ chắc là nó áp dụng từ làm fake skin trong suốt của yahoo ấy mà >:)
  9. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

dể ồm mà bạn , bạn cụp nắp laptop lại r` chụp cái bức tường giữ nguyên vị trí đó bạn chụp cái laptop mở nắp lên , vào pts cắt hình đúng vị trí sao cho cân bằng ,
  10. dand_elion1102

dand_elion1102 Thành viên cấp 1

chụp 2 ảnh, 1 cái máy mở, 1 cái máy đóng, sau đó ghép lại r cân màu 2 ảnh cho giống nhau bạn ạ

tấm này là mình lười cân màu này =))

Jonylee, chichuoty_men99 thích bài viết này.
  11. prokid

prokid Thành viên cấp 2

lấy 1 tờ giấy xanh (xanh dương hoặc xanh lá) dán lên màn hình desktop... đóng máy lại chụp 1 tấm ... sau đó mở màn hình lên chụp 1 tấm nữa =))
    sau đó cho vào After Effect để Key màu xanh đi :))
    Cuối cùng bạn sẽ có 1 màn hình trong dường như không có màn hình luôn .. tác phẩm của bạn sẽ hơn các tác phẩm căn màu bình thường ;))
    nhưng có điều đây là cách khó và dài nếu với những người không chuyên ;))
    Btw, bạn có thể làm như những cách trên ;))
  12. Phong Lee

Phong Lee Banned

Troll thật :))
  13. No Hai Dang

No Hai Dang Thành viên cấp 1

Cái này mình có làm thử và đã thành công rồi. Rất dễ các bạn ạ. Mọi vật dụng đều có sẵn trong nhà.
    Đầu tiên ta cần 1 tấm kính trong suốt có kích thước = màn hình của bạn. (Bạn có thể lấy từ mặt bàn hoặc cửa kính nhà bạn.).
    Tiếp theo là công đoạn cần sự tỉ mỉ nhất. Đó là tháo màn hình laptop ra. Cố gắng tách rời phần dây cáp và LCD luôn cho nhanh.
    Bước cuối cùng là dùng keo 502 hoặc keo dính chuột hoặc bất kì dung dịch gì có khả năng kết dính để dán cáp nối với tấm kính đã chuẩn bị. Ok, ráp lại nữa là xong.
    Tèn ten bạn đã có 1 laptop xuyên thấu như mong muốn.
    Pùm Trà, cudyandemNguyễn Duy Khải thích bài viết này.
  14. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

bạn lấy búa
    giã 1 phát vào màn hình là đc :D
  15. jokenguyen93

jokenguyen93 Thành viên cấp 1

quan trọng là giã sao cho gọn nữa bạn ạ . Giã không khóe màn hình nó nham nhở ghê bỏ xừ :))
  16. stupidtn

stupidtn Thành viên cấp 1

Đây chỉ là nghệ thuật xắp đặt. Chụp lại cảnh vật đằng sau làm hình nền rồi đặt máy tính cân đối vào chỗ cảnh vật đó. Chụp khéo léo tí là ok
  17. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Trình độ trol cứ gọi là bá đạo LOL =))
  18. NgTrongTuan

NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Hài vật vã! =))
  19. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Thật sự mình đã khóc khi nhìn thấy bức ảnh này! Bức ảnh này đã cho thấy trình độ khoa học kỹ thuật của dân mình đã vượt mức tiêu chuẩn của ISO, OSCAR, Cánh diều vàng, Nobel khoa học. Thật là một niềm vinh dự lớn lao! Chúc cho các bạn trẻ đam mê nghiên cứu khoa học sẽ đạt được nhiều thành tựu hơn nữa. Tôi yêu các bạn!
  20. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn ý là 1 cao thủ đầu có rất nhiều mủ. Cỡ như mình phải học hỏi tầm 5 năm nữa may ra mới sáng bằng >:)

Ủng hộ diễn đàn