Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách tách phân đoạn 1 đường line ra làm 2 đường....

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi HaiLua, 15/5/17.

Lượt xem: 3,763

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Như hình ảnh trên mong các pro chỉ mình cách tách 2 đường line ra như thế nào ạ.... Và cho mình hỏi thêm 1 câu là trường hợp vẽ Pen có tách được không và thế nào..... Xin chân thành cảm ơn..... :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Ý thớt là tách cái đường thằng kia ra làm hai phần theo chiều ngang chứ gì? Áp dụng Stroke là được thôi!?​
    • Window > Stroke > chỉnh thông số trong Dashed Line
    2. Vẽ line trên Pen vẫn có thể tách được và vẫn thông qua bảng Stroke.​
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Dùng chức năng scissor nha bạn. Chỗ hình cục gôm đó nhấn giữ cho nó hiện ra cái kéo. Rồi trỏ cái kéo đến điêm trên đường thẳng nơi bạn muốn chia nhé.

Scissors
    1. Click and hold the Eraser ( ) tool to see and choose the Scissors ( ) tool.
    2. Click the path where you want to split it. When you split the path, two endpoints are created. ...
    3. Select the anchor point or the path cut in the previous step using the Direct Selection ( ) tool to modify the object.
  4. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chắc ý thớt là vẽ nét đứt ah, hay sao mình cũng chưa hiểu ý thớt lắm.

Ủng hộ diễn đàn