Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi chút xíu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi hoanghieu313, 10/9/12.

Lượt xem: 2,209

1. hoanghieu313 Mới đăng kí

chả là mình đọc qua mấy bài chibi của BambOo Graffiti và Tử Sa,nên mình cũng đã vẽ tuy nhiên chưa đi scan,mình muốn hỏi 1 chút là khi scan ảnh ra nó có bị bé đi không nhỉ,vì mình vẽ không được to cho lắm . Và khi in ra tờ A4 có ảnh hưởng tới độ to nhỏ không nhỉ ?

...
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

hihi khi bạn scan ra thành file JPG thì kích thước vẫn giữ nguyên nha, bạn có thể cho vào PTS và thay đổi kích thước tùy thích, chúc bạn thành công
  3. hoanghieu313

hoanghieu313 Mới đăng kí

hay quá có thể thay kích thước được hả bạn,bạn có bài viết nào chỉ mình cái kích thước không nhỉ
  4. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Bạn vào Image > Image size và chỉnh các thông số là ok :)
  5. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

trời, bạn theo đồ họa mà resize ảnh cũng ko biết sao, những cái đấy người sử dụng máy tính bình thường cũng biết mà...
    bạn có thể resize trong ai, pts cũng có thể sử dụng microsoft office picture manager - tích hợp trong tool của bộ office
    1 điều nữa là lần sau post bài thì bạn nên ghi rõ là muốn hỏi gì trong tiêu đề nhé
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  6. hoanghieu313

hoanghieu313 Mới đăng kí

cảm ơn bạn,bạn ơi cho mình hỏi thông số nên là bao nhiêu để khi in ảnh ra là vừa đẹp cho 1 tờ A4 hả bạn ?
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

tờ A4 kt là 21x29.7cm bạn chọn Width là 21cm và Height là 29.7cm , Resolution bạn để 300 in ra là chuẩn nhất
  8. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Cái ảnh của bạn to bao nhiêu đó mới là vấn đề chứ kích thước A4 chuẩn là 210x297mm
  9. hoanghieu313

hoanghieu313 Mới đăng kí

ok cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn rất nhiều

Ủng hộ diễn đàn