Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi làm sao tạo TUT

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi KellBin, 10/5/13.

Lượt xem: 7,022

1. KellBin Thành viên cấp 2

Làm cách nào để viết được cái TUT vậy mọi người. Mình không biết làm thế nào

...
  2. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

mình thường dùng phần mềm active present để làm tut. bạn có thể tham khảo >:)
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:v :v không nghĩ sẽ có người hỏi câu này , đơn giản là trình bày những gì mình muốn nói với mọi người qua hình ảnh minh họa và chữ thôi
    toandaigiabg, sun_writermgr thích bài viết này.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vãi cho 1 câu hỏi quá thông thái =)) bạn ko còn câu hỏi nào hay hơn sao :))=))
    mgr thích bài viết này
  5. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

ĐK cần: có 1 viên đạn.
    ĐK đủ: 1 vật cứng để gõ vào phần đáy của viên đạn.
    Gõ thật mạnh và bạn có được 1 cái ... TUT.
    toandaigiabg thích bài viết này
  6. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Đơn giản bạn soạn nội dung ra 1 file word gì đó. Ghi nội dung vào, copy ảnh và paste vào để minh họa. khi đã ưng ý thì up ảnh lên flickr, chép nội dung vào khung nhập văn bản và dán link ảnh vào, ... 1 câu hỏi hơi hơi ... của bạn nhưng để trình bày được cũng cần phải làm 1 cái TUT.
    Đơn giản hơn là chuẩn bị sẵn ảnh, video cần thiết up hết lên trang lưu trữ. Vào diễn đàn soạn nội dung ra và dán linhk ảnh minh họa vào.
    Nói chung là hơi dài. Mình cần làm 1 cái TUT về đề tài này.:D
    mgr thích bài viết này
  7. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Không biết thì hỏi thôi mà. Có mất mác gì đâu :))
  8. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

ai chẳng biết là muốn trình bày những gì mình muốn nói. Tôi muốn nói là fai có hình ảnh cụ thể @@
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

KellBin thích bài viết này
  10. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tìm hiểu trước TUT là cái gì, có ăn được ko đã.. muốn làm 1 bài hướng dẫn mà lại đi hỏi cách làm bài hướng dẫn thì :| luôn
    toandaigiabg thích bài viết này
  12. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Liệu có biết tut là gì k? :))
  13. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

đừng troll nhau nhé.

Ủng hộ diễn đàn