Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi lương cơ bản của một designer là bao nhiêu???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi khanhdu1994id, 23/4/13.

Lượt xem: 7,636

1. khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Như tít mình đang thắc mắc là lương cơ bản của một designer mới ra trường chưa có kinh nghiệm là bao nhiêu vậy? và lương của một sinh viên trung cấp, cao đẳng, đại học, chứng chỉ nghề... có chênh lệch cao hok? Mong các bạn trả lời kĩ giùm mình với! Cảm ơn các bạn nhiều! :)

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Tùy tay nghề, tùy địa phương bạn hoạt động, và tùy và sự chịu khó của bạn nữa. Designer cũng nhiều dạng lắm. Bạn Vẽ được concept cho Game trở lên thì tiền sài k hết ... :))
    thế tân, Phi Vũ, hanhmit1 người khác thích bài viết này.
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

à nhưng mà mình muốn hỏi lương cơ bản của một designer bình thường mới ra trường kìa, bạn nào đã ra trường rồi cho mình hỏi thăm với :(
  4. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

Cũng đang băn khoăn :(
  5. tea_ice

tea_ice Mới đăng kí

Cũng còn tùy thuộc vào khả năng of bạn nữa, vì mình thấy thường người ta coi porfolio và test bạn nếu ok thì từ 4tr-5tr.. :)
  6. khanhdu1994id

mình lướt qua một vài trang tuyển dụng thì thấy mức lương khá chênh lệch trình độ đại học chưa kinh nghiệm và 1 năm kinh nghiệm là từ 5 đến 18 triệu @@
  7. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Mình đang học đại học nên bị hạn chế thời gian ko làm fulltime được , mình làm thiết kế web và mobile ngày trước lương fulltime khoảng 5tr, toàn công ty người quen. Bằng cấp thì mình chỉ có chứng chỉ nghề của trung tâm thôi (Học xong từ 2010 mà ko thèm lấy bằng =)) vẫn đi làm ầm ầm)
    khanhdu1994id thích bài viết này
  8. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

nói thật là còn tùy bạn làm gì nữa chứ nhỉ? mình thấy có nhiều người mới ra thì được cỡ 5-10tr, nhưng cũng bạn bè của ng ấy thì có công việc tới 20tr 1 tháng, sao biết đc?
  9. Mon_Devil

Mon_Devil Thành viên cấp 1

biết vẽ tay, 3D, rành wacom, giỏi tiếng anh, sáng tạo (chuyên bộ Adobe design: Ai, PS, Ae, FL, ID, DW.....) + công ty tầm cỡ => trên 1k -> 2k
    khanhdu1994idthế tân thích bài viết này.
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Design là nghề kiếm tiền bằng tài năng , tài của bạn bao nhiêu thì nhận tiền bấy nhiêu .
    MaMa, khanhdu1994idHạnh thích bài viết này.
  11. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

đúng rồi đóa chủ thớt. Mới ra trường nhưng có chút vốn liếng kinh nghiệm với chân ướt chân ráo mò mẫm tìm đường thì sẽ khác nhau lắm lắm. Mah2 nói chung là mới ra trường trung bình tầm 4-5tr là lương cơ bản cho 1 designer tầm tầm bậc trung đó.
  12. thế tân

thế tân Thành viên cấp 1

:| mình vẽ thiết kế giao diện và nhân vật cho 1 game đthoại dạng như pikachu mà làm cho ng quen.....bèo nhèo chưa tới nửa chai @@~...ko biết nếu làm bên ngoài thì bao nhiêu nhỉ ??? mà đây cũng ko phải ngành học của mình nên mình ko rõ nữa!!!
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

thế tân : Vậy sao không đi ra ngoài tìm hiểu, "trốn" bên cạnh người quen hoài chắc chết đói. Quen mặt đắt hàng mà.
  14. thế tân

thế tân Thành viên cấp 1

duythaict : số là còn đang đi học, mà ngành mình học lại ko liên quan lắm tới cái đồ họa này, nên kêu làm có tiền thì làm thôi...giờ đọc topic này ngẫm lại mình ...ko biết bị hố ko @@
  15. khanhdu1994id

thanks các bạn! mỗi sản phẩm chúng ta làm ra đều là tâm huyết cả nên nếu lương mà thấp quá thì làm sao có động lực để làm các sản phẩm tiếp theo được, 5tr may ra còn sống sót được chứ giờ đồng tiền mất giá quá!
    Phi Vũthế tân thích bài viết này.
  16. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

các bác cho hỏi để học làm designer có bằng cấp thì học trường nào ạ :3
    Phi Vũ thích bài viết này
  17. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Bác mún bằng cấp là bằng cấp như thế nèo? Níu bằng cấp quốc tế cỡ diploma Ấn Độ thì bác nên tìm tới Arena nèh. 2 năm khoảng vài chục chai (níu tớ nhớ không lầm thì là thía đấy). Còn níu bằng xài vòng vòng quốc gia VN thì bác qua trường của tớ từng học thử xem nó có hợp với bác không?. Hùi trước tớ học ở Trung tâm tin học ĐH Khoa Học Tự Nhiên đấy.
    Tớ dân Sì Gòn nên níu bác ngoài HN thì tớ cũng đành chịu :)
  18. khanhdu1994id

Ở HN cũng có Arena (65 triệu 4 học kì), FPT cũng có, SG thì Đại học Văn Lang cũng khá tốt!
    thế tânPhi Vũ thích bài viết này.
  19. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Ui...sự thật màh chủ thớt...nên tớ chẳng bao h đi làm chít dí 1 chỗ...tù túng lém. tớ chỉ thíc làm thiết kế tự do thui...nhận về làm, vui thì làm, pùn thì để đó, miễn đúng deadline tớ có sản phẩm cho ngta là oki thui. bèo bèo thì tháng tớ cũng có 2-3 chai để "trả nợ" :))
  20. khanhdu1994id

@@ đúng chất luôn, mình cũng biết mấy ông anh cũng lãng tử lắm làm thiết kế tự do cà tàn cà tàn mỗi tháng vừa đủ sống mà thấy suốt ngày chỉ ngồi quán cà phê, hôm nào đc mối lớn vừa xong là rủ đi nhậu! chả vợ con bồ bịch gì =))
    Phi Vũ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn