Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi sao pts nhà mình tự nhiên k chạy được nữa dow lại cái khác vẫn k chạy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bean Bọ, 17/8/12.

Lượt xem: 3,530

1. Bean Bọ Mới đăng kí

bật lên nó hiện thanh này rồi mất luôn k mở được pts, yh thì vẫn dùng bình thường ~X(
    ai biết cách khắc phục chỉ mình với ^:)^

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Bạn cài bản Adobe Photoshop CS6 - bản Protable - bản rút gọn -hay bản cài đặt full vậy ???

Nếu cài đặt Full thì :
    Yêu cầu hệ thống (Windows)
    • Intel® Pentium® 4 or AMD Athlon® 64 processor
    • Microsoft® Windows® XP* with Service Pack 3; or Windows 7 with Service Pack 1
    • 1GB of RAM
    • 1GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation
    • 1024x768 (1280x800 recommended) resolution display with 16-bit color and 256MB (512MB recommended, required for Photoshop Extended) of VRAM
    • OpenGL 2.0 capable system
    • DVD-ROM drive

Xem thêm hướng Dẫn cài đặt tại đây: Adobe Photoshop CS6 Full Hướng dẫn Cài đặt chi tiết :-bd
  3. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

mình chỉ dùng bản Protable thôi nhưng mà trước đang dùng cs5 Protable thì k vào được nữa cũng bị như thế này nên mình mới tải cs6 về nhưng cũng k dùng dk
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Khuyên dùng bản cài nha bạn. Bản của bạn đang dùng cũng cũ rùi. 4rum mình có bản 160MB cài đó. Nhẹ rất nhìu nhưng full như bản final, xài rất ổn đó
  5. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

cho mình cái link
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Mình ko nhớ bản đó nằm đâu trên 4rum nên bạn down bản này nha: http://www.mediafire.com/?s0dlr68yzabc12z pass: windowsz.net

Pác nào nhớ bản nớ nằm đâu gửi cho bạn ý dùm tớ T^T
    Bean Bọ thích bài viết này
  7. Hổ Báo VietDesigner

8. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Thì đã gọi là full mà bạn, nhưng bạn xài bản 160MB cũng Ok rồi, nó thực ra là bản nén + xóa đi Adobe manager thôi
  10. Hổ Báo VietDesigner

Tất nhiên rồi - bản Full mà :D
    Nhưng bù lai: Đầy đủ Chức năng - Ổn định - Mạnh mẽ - Tương thích Plugin ...vv (hơn Protable :)))
  11. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

nhưng mà vấn đề mình đang lo là tài về vẫn k xài dk ý thấy có người bảo là dùng pts trên xp hay bị lỗi :-s
  12. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Bạn nên cài Xp SP3 bạn ạ, XP chạy vẫn rất ổn, nhưng vẫn khuyên bạn nên xài Win 7 để tương thích tốt hơn, XP cổ lắm rùi. Chạy đc CS 6 thì cũng nên chuyển qua WIn 7 mà xài bạn à
  13. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

cái anh lắp máy tình nhà mình bảo win7 chơi game oln hay bị lag win xp chơi sướng hơn có phải thế k bạn
  14. pitlamgi

pitlamgi Banned

Lag hay không là do cấu hình máy của bạn thôi chứ mình nghĩ không phải do Win :)
  15. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Đây là bản chạy bằng Photoshop CS6 PRE-RELEASE, nghĩa là bản beta, mà theo mình được biết bản beta có giới hạn thời gian sử dụng thì phải? :-/
  16. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

chưa dùng lần nào mới tải về mà có mở dk đâu
  17. Bean Bọ

Bean Bọ Mới đăng kí

ok vậy hả tks nhé yên tâm cài win7;)
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ram 2Gb trở lên
    chip intel i3 thì Win 7 ngon bạn ạ :)
    Còn nếu mà Cs6 hết hạn thì mình cũng có 1 cách . Trước kia mình cũng đã từng thử :)
  19. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

nhấp phải biểu tượng PTS chon run as administrator ,mình bị cái này rồi, chỉ là quyền admin chưa cho phép nó chạy thôi, mấy bác trên góp ý đi lạc hết rồi:|
  20. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cũng có thể là trường hợp bạn nêu và cũng có thể là trường hợp hết hạn thật :) . Mình cũng từng bị 1 lần hết hạn :)

Ủng hộ diễn đàn