Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi sự khác nhau giữa Styles và Patterns....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HaiLua, 4/10/15.

Lượt xem: 1,846

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Tình hình mình mới học Photoshop, mình thấy giữa Styles và Patterns cũng chức năng tương đồng nhau. Mình xin hỏi sự khác nhau giữa 2 cái này là thế nào và công dụng khác nhau thế nào ạ..... Cảm ơn các anh em

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Pattern thì nó là một dạng background xếp cạnh nhau giống như ta lát gạch nền ấy. Bất cứ kích thước to nhỏ nó đều có thể xếp vào được hết.
    - Còn Style thì nó bao gồm tất cả các hiệu ứng như bóng đổ, viền stroke, màu fill, gradient, khối tượng và cả pattern... v.v
    thandanit thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Thực chất style nó cũng giống như một action hay một preset, nó được làm sẳn hiệu ứng từ Layer Style và xuất ra thành một style :)

P/s: cao nhân nào đi qua thấy mình nói có trật thì sửa lưng giúp :D
    thandanit thích bài viết này
  4. hungdaik

hungdaik Mới đăng kí

cái này chịu

Ủng hộ diễn đàn