Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi tí sao mình cài UNIKEY mà lại ko viết Tiếng VIệt ởWEB đc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tanhonkiem, 15/8/14.

Lượt xem: 1,992

1. tanhonkiem Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi tí sao mình cài UNIKEY mà lại ko viết Tiếng VIệt ở WEB đc?ví dụ nên Google hay Fb viết TV ko đc ...viết ở Office với Photoshop vẫn đc???
    M ình cài UNIKEY 4.2 ...hic hic

...
  2. _KenD_

_KenD_ Mới đăng kí

bạn đang sử dụng win 8?
    nhiều khả năng là hệ điều hành hiện tại của bạn ko hỗ trợ phiên bản unikey đó.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Run As Administrator

//ngoài ra cần cờ rắc nữa...
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ai nói Uyn 8 ko hỗ trợ RC2. Mình vẫn đang dùng đây, trước mình bị như thím 1 lần, sau đó gỡ, xóa Registry... Chạy ở quyền Assmin thì lại đc, or dùng Portable xem.
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. m3quan

m3quan Mới đăng kí

down load bản mới cài lại chắc ok
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tanhonkiem

tanhonkiem Thành viên cấp 1

Mình dùng win 7
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chém cho lắm, ai ngờ thớt xài win7 =))

bạn fải xài win bản wuyền nhé... máy mình xài win bản wuyền nên unikey chạy tuốt
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Xôi thịt khoe win bản quyền à ? :P
    Tớ win lậu vẫn có vấn đề gì đâu.
    nếu chưa được bạn mở language bar lên xem vào Control Panel => Region and Languege => Keyboards and Langueges => Change Keyboards => Languege Bar => Dock on the Taskbar sau đó nhìn dưới taskbar sẽ có biểu tượng VI hoặc EN nếu là VN thì click chuột trái chọn EN
    Thử đi, ko đc ta lại tìm cách khác

Ủng hộ diễn đàn