Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về lỗi nhảy cách chữ trong PAINT

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Luciana Vessalius, 14/11/14.

Lượt xem: 8,111

1. Luciana Vessalius Mới đăng kí

Các bạn ơi cho mình hỏi về lỗi nhảy cách chữ trong PAINT ạ (như hình). Mình đã search google nhưng nó toàn chỉ vể lỗi cách chữ trong Word còn trong paint thì chẳng thấy đâu . Mình dùng font HL Comic1 và dùng kiểu gõ BK HCM 2 mà nó bị lỗi thế ạ. Còn trong PTS CS6 mình gõ tiếng việt font VNI, chọn bảng mã Unicode, kiểu gõ VNI mà khi đánh có dấu tự nhiên nó ăn lùi mất chữ. Vd: Gõ "Hoc" mà thêm dấu nặng vô thì nó sẽ trở thành "H", "Hung" thêm dấu sắc vô thành "H". Mong các bạn giúp đỡ, thank các bạn nhiều lắm!

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

bó tay với Paint -_-
    sao bạn ko dùng font khác và trên các phần mềm khác?
  3. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

nói thật chứ cứ gõ kiểu Unicode với Telex cho lành. thực tình là 6 7 năm từ khi mình bắt đầu đc sở hữu cái máy tính đầu tiên đến giờ chưa bao giờ mình chỉnh cái nào ngoài Unicode với thỉnh thoảng là TCVN3. còn gõ chữ thì bộ Telex là cố định :v :v
  4. Luciana Vessalius

Luciana Vessalius Mới đăng kí

ZinP Mình dùng PTS CS6 thì nó bị lỗi như trên, mặc dù font chữ đó có hỗ trợ tiếng Việt, font chữ HL Comic1 này mình dùng cho manga
    ối zời ơi mình đã thử gõ telex nhưng nó cũng bị thế :( Mình dùng kiểu gõ BK HCM 2 là vì font HL Comic1 nó bắt buộc như thế, ko thì ko có gõ tiếng Việt đc bạn à
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

à tức là ý thớt muốn dùng font đấy chứ gì :))
    vậy thì thay bằng font này đi. về hình thức giống y hệt font của thớt, chỉ khác là gõ bằng Unicode với Telex thôi
    http://www.fontdep.com/UVN-Ky-Thuat-1479.html
    Luciana Vessalius thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn