Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về một chút lặt vặt trong LR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Trần Nam Hải, 9/4/16.

Lượt xem: 4,291

1. Trần Nam Hải Mới đăng kí

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/16
  2. Trần Nam Hải

Trần Nam Hải Mới đăng kí

Sr em lỡ ấn enter :( cái thắc mắc của em như sau:
    - Ảnh sau khi điều chỉnh màu thường sẽ có dấu cộng hoặc dấu trừ hoặc ô vuông để thể hiện hình ảnh đã điều chỉnh, nhưng hiện tại em ko thấy rất mong mọi ng hướng dẫn e để bật mấy cái đó
  3. nhatanh181

nhatanh181 Thành viên cấp 1

bạn thử kéo thanh filmstrip to lên xem
  4. Lê Hữu Công

Lê Hữu Công Mới đăng kí

cho mình hỏi sao mình export ảnh mà ảnh bị giảm chất lượng nặng nề mặc dù đã để quaily ở 100%.ảnh chụp từ đt 6Mb mà eport xong còn 80Kb
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn chọn bao nhiêu DPI? Chế độ là RGB hay gì?
  6. Lê Hữu Công

Lê Hữu Công Mới đăng kí

color format: sRGB,còn cái DIP k biết là cái gì
  7. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Màu là ok rồi, DPI là độ phân giải, nên chọn tối thiểu là 150 hoặc 300 cũng được
  8. Lê Hữu Công

Lê Hữu Công Mới đăng kí

nhưng trong export có thấy đâu.mà tiện thể cho hỏi luôn bấm phím nào để nó hiện thông sô bức ảnh
  9. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Image -> Size. Chú ý phần Resulution là biết
    Lê Hữu Công thích bài viết này
  10. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

bạn xem cái này nhé

Ủng hộ diễn đàn