Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về phần mềm làm Video!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi llivillr.kun, 20/11/12.

Lượt xem: 3,158

1. llivillr.kun Thành viên cấp 2

Tình hình là em có 1 video quay sẵn rồi, Nhưng nó hơi bị dài. Các bác cho em biết phần mềm nào có thể cắt ngắn bớt nó đi được không ạ.
    Cho em link down càng tốt ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều :D

...
  2. Lê Thế Anh

Lê Thế Anh Thành viên cấp 2

llivillr.kun thích bài viết này
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

máy tính bạn xài win gì vậy, nếu là win xp thì có cài sẵn movie maker để cắt video có định dạng wmv. Còn win 7 với 8 thì mình chưa xài nên k biết có k.
  4. Lê Thế Anh

Lê Thế Anh Thành viên cấp 2

movie maker rất rất yếu, bạn phải đưa video của bạn về avi mới bỏ vào đc, nhưng đối vs 1 clip dài thì coi như bỏ không :-/
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

ừ thì đó là cách nhanh nhất vì có sẵn trên xp, thường máy quay thì nó sẽ ở định dạng sẵn avi hoặc wmv cho mình luôn.
  6. CậuBéBiếngĂn

CậuBéBiếngĂn Thành viên cấp 1

bạn dùng FomatFactory để cắt video cũng ok lắm bạn ạ :D
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nếu mới làm quen thì bạn tải proshow về cho dễ dùng , hem thì PR cho nhanh :D hơi khó sử dụng với người mới nhưng cắt ghép video khá là tốt :D
  8. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

dùng Boil Soft splitter ấy , cắt không làm giảm quality
  9. cass.tigon

cass.tigon Thành viên cấp 2

mình thấy proshow gold là dễ dùng nhất...ulead thì hơi nặng...^^...bạn thử xem sao ^^
  10. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Dạ cảm ơn ý kiến các bác ạ :D em xem các phần mềm đó xem sao ^^
  11. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Mình xin kể 1 số chương trình đang có trong máy: proshow producer 5.0, Total Video Converter, ultra video converter,... tất cả đều dùng để cắt video đc.
    Mình hay dùng Total video converter vì nó đơn giản, chỉnh time bắt đầu, kết thúc dễ, định dạng ra cũng đa dạng. (proshow cũng OK)
  12. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

bạn dùng những soft nêu trên cũng dc , đơn giản và nhẹ. Còn nếu bạn muốn cài soft tốt hơn thì theo mình biết là Sony Vegas Pro hoặc Final Cut
  13. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

Theo mình là movie maker nhẹ mà dễ sử dụng, bạn có thể download nó tại trang chủ của microsoft!
  14. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

movie maker
  15. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

2 cái đó thì chuyên nghiệp rồi, đơn giản mà mần! :D
  16. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Bạn có thể tham khảo phần mềm Free make video convert, đây là 1 phần mềm khá đang dụng, vừa có thể thêm nhạc vào hình ảnh tĩnh để tạo slide, vừa có thế cắt/ghép các đoạn video lại với nhau... mặc dù tính năng chính của nó là chuyển đổi định dạng các file video.
  17. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

VLC Media cũng có thể cắt được

Ủng hộ diễn đàn