Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về vấn đề xóa triệt để phần mềm Photoshop trong máy tính !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi FenLamborghini, 16/9/14.

Lượt xem: 52,263

1. FenLamborghini Mới đăng kí

Mình có cài đặt phần mềm PS nhưng không phải là bản Exander , nay mình muốn gỡ triệt để bản cũ để cài photoshop bản Exander mà mình không thể làm được ? Mình đã thử xóa bằng phần mềm CCleaner và xóa bằng hệ thống trong Win7 , nhưng khi cài lại nó vẫn hiển thị bản cũ , Vậy bác Pro nào biết chỉ giùm em với ?
    Thank !

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Format ổ cứng cài lại :D
    kiểm tra gỡ sạch là dc mà
  3. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

format ổ cứng ??? format o~ C hả :))
    bạn thữ đùng phần mềm Revo uninstaller cờ rắc kém thẹo file khi tải~ về lên google search đi bạn,
    nếu lỡ xóa không sach rồi, thì cài vo lại rồi dung` revo uninstaller
  4. FenLamborghini

FenLamborghini Mới đăng kí

Mình cũng đang nghĩ là nên Format ổ cứng đi chứ gỡ rồi cài lại không ổn lắm . Mình đã thử nhều rồi nhưng nó vẫn cứ là bản cũ .
  5. tờ rường 2

lúc cài photoshop không được cờ rắc
    chọn trial
    phải mở lên chạy 1 lần rồi mới dược cờ rắc
    bữa cũng có 1 bài hỏi y chang như vầy
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/14
  6. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

- Có thể bản đó ko phải Extended
    - Đối với Ps CS6, CC. Sau khi cài xong thì mở lên và đóng lại, tiếp theo cr@ck
    - Gỡ bỏ tận gốc
    + Gỡ bỏ bằng phần mềm chuyên dụng: Total Uninstall, Your Uninstaller!,...
    + Xóa các thư mục Adobe Photoshop, CameraRaw, Bridge
    C:\Users\Username\AppData\Roaming\Adobe
    + Mở Run và gõ regedit rồi OK
    + Cửa sổ Registry Editor
    . Xóa các key Photoshop, CameraRaw, Bridge
    HKEY_CURRENT_USER\Software\Adobe
    . Xóa các key Adobe Photoshop, Adobe Bridge
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Adobe
    FenLamborghiniMr.Zer0 thích bài viết này.
  7. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Windows -> Run -> gõ Regedit -> Trong 4 cái HKEY tìm đến Software -> Adobe Photoshop -> Chuột phải, delete Folder đó đi ... Thế là xong, sạch sẽ luôn ... Cách này dùng tương tự để khắc phục các lỗi của MS Office ... Chúc theard ngon tay :D
    FenLamborghini thích bài viết này
  8. tờ rường 2

cứ cài lại rồi dùng revo uninstaller gỡ registry chứ ngồi mò trong regedit tốn thồi gian, nó có cả đống nhánh, xóa xong nhớ restart máy
  9. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Cảm thấy khó khăn quá thì cài lại win cho máu. Sạch cả máy nuôn! Hihi
  10. FenLamborghini

FenLamborghini Mới đăng kí

Thank các Pro !Mình đã làm theo lời các Pro rồi để cài lại xem như thế nào
  11. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Adobe rất kỹ tính và hỗ trợ rất tuyệt vời nha bạn. Họ viết phần mềm để cài và dùng thì họ cũng viết phần mềm để gỡ bỏ nhé.
    Bạn tải: Adobe creative suite cleaner tool trên trang chủ adobe về và thích gỡ cái gì thì cứ chạy nó mà gỡ là sạch sẽ thôi.
    FenLamborghini thích bài viết này
  12. rubia

rubia Thành viên cấp 3

dùng tool của Adobe như #11, sau đó dùng CCleaner xóa file rác rồi cài lại.
  13. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

có 1 cách là cài lại Win. dùng đủ thứ như Revo Uninstaller Pro, Your Unin-staller..... dùng mọi cách. cũng ko hiểu lém nhưng cài thèn CS3 vào rồi cài thêm bản CC nủa thì CS3 ko lên đc.xóa ko hết cài lại cũng ko dc

Ủng hộ diễn đàn