Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chơi Xếp Hình với Gấu theo phong cách của bạn - PuzZle

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi VietPiczZle, 28/11/14.

Lượt xem: 6,895

1. VietPiczZle Thành viên cấp 1

Mình đã làm điều này với Gấu yêu của mình. Và đã thành công cả nhà ạ.

Đừng vội nghĩ bậy nghĩ bạ nhé. Mình đoán là nhiều bạn loáng thoáng ý nghĩ Xếp hình đấy đấy nha :-H
    Từ Xếp hình mà mình muốn nhắc tới ở đây là Tranh xếp hình hay bạn cũng có thể gọi là Tranh ghép hình PiczZle chứ không phải là Xếp hình kiểu đó đâu nhé. Từ nguyên thủy của nó là PuzZle.

Nghĩa là từ bức ảnh của bạn chụp, sẽ được in và cắt thành một bức Tranh ghép với nhiều mảnh ghép. Và công việc của bạn là ghép bức hình đó lại :))
    Có người sẽ hét lên: Rảnh ghê ha. Tự nhiên bức ảnh đang nguyên vẹn đem cắt ra rồi ngồi ghép lại chi =))

Nhưng đấy chính là sự độc đáo của riêng Tranh ghép mà không món quà nào khác có được.
    Chơi xếp hình kiểu này với gấu phê khỏi phải bàn luôn ấy :>

Nói mà khó hiểu thì bạn hãy xem clip này để rõ hơn nhé:

Video này mình làm bằng cách ghép từ 247 bức ảnh chụp liên tiếp của 1 Tranh ghép 247 mảnh ghép, kích thước 26x38(cm).
    247 bức ảnh chụp cũng là con số khá lớn đấy cả nhà ạ. Mệt phờ cả râu.
    Làm tranh ghép đã mệt. Đến lúc chụp sản phẩm lại, làm clip giới thiệu lại càng mệt hơn.

Mình định tổ chức cái event nho nhỏ tặng Tranh ghép cho các bạn trong forum.
    Để công bằng chắc sẽ tổ chức một cái contest gì đấy, các bạn tham gia sẽ gửi ảnh dự thi.
    Và những bức ảnh ấn tượng sẽ được chọn in Tranh ghép PiczZle tặng các bạn.

Không biết có bạn nào ủng hộ không nhỉ. Ai ủng hộ thì có thể gợi ý cho mình một vài ý tưởng làm cái cuộc thi nhé!

Về cái clip mình giới thiệu trên kia.
    Gửi mọi người xem tóm tắt quá trình hoàn thành bộ ảnh của sản phẩm Tranh ghép 247 mảnh ghép mình làm đây nhé:

Cứ thế, cứ thế. 247 mảnh ghép cho đến khi hoàn thiện bức Tranh ghép đó cả nhà.
    Nói thật là mình cũng phục mình luôn về độ lì.
    Nhưng mà giờ xem lại cũng thấy vui vui, vì mình đã kiên trì và bỏ công sức đầu tư :)

_

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/14
    Luffy Mũ Rơm, Cường UEH, maitinhvi8 người khác thích bài viết này.
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) mình ghép ra hình con khác nó mới chửi mình xong, thôi mình k chơi với thớt nữa
  3. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Thấy ý kiến của thớt cũng hay đấy.... :)
  4. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

làm cái này thế nào thớt :))
    ý là làm ở đâu, in ở đâu... làm quả tuts đi ^^!
  5. Nghĩa Còi

Nghĩa Còi Thành viên cấp 1

tổ chức cuộc thi ai xếp hình nhanh nhất =))
  6. kingkong991

thớt đã bị ban :))
  7. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Tội thớt ghê :)) xếp hình chưa được 1 ngày đã bị ban :D dù sao thấy ý tưởng của thớt cũng hay phết :x
    P/S: Nghĩ tới việc nếu mà có cái action như này thì k biết chủ thớt cảm thấy như thê nào =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/11/14
  8. Tiểu Chibi

Tiểu Chibi Thành viên cấp 1

Thớt tâm huyết thật đấy. Bỏ công sức làm cái clip rõ là mệt nhọc.
  9. kingkong991

chơi quảng cáo trá hình =)) có nhét cả cái link công ty kìa hỏi sao :v
  10. kingkong991

nhìn cũng hay phết, mà giá hơi cao :v
    có khuyến mãi thứ sáu đen đủi không =))
  11. Nghĩa Còi

Ủng hộ thớt cái nào.
  12. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

cái này cũng là 1 dạng stop motion đây mà.

ngoài chuyện xếp hình này, em xin hỏi thớt với gấu đã xếp hình thật chưa =)))
    Luffy Mũ RơmMr.Po thích bài viết này.
  13. xoloko

xoloko Banned

cho em hỏi với.bác dùng bài nhạc gì mà nghe hay wá vậy. cho em xin từ khóa google bài đối với.
  14. xoloko

xoloko Banned

cho e hỏi bài nhạc nền của bác tên là gì .do ca sĩ nào đàn ko ạ
  15. Nghĩa Còi

Đây nhé xoloko :
    xolokoH410 thích bài viết này.
  16. H410

H410 Thành viên cấp 1

sao bác chủ thớt lại bị band roài, chắc lấy gấu người khác ra xếp hình hả :D fun tí
  17. Nghĩa Còi

Anh Dư ban cảnh báo 3 ngày.
    Hôm trước đã inbox nói với anh ấy trên Facebook rồi. Sáng mai là hết hạn ban rồi :)
  18. Cường UEH

Cường UEH Mới đăng kí

Nhạc nền là bài Nice Guys của Niga Higa.

xoloko thích bài viết này
  19. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Rất kỳ công, rất dễ thương, rất đẹp.
    Nếu bác thớt có làm effect chút cho màu sắc nó "phim phim" 1 chút thì clip sẽ còn ấn tượng nữa.
    Không biết cái khung hình nhúc nhích là do bác "cố ý" hay "bị". Nhưng em nghĩ kiểu này mà giữ vững chân máy cho nó cố định khung hình chắc là sẽ mượt mà hơn.
    xoloko thích bài viết này
  20. VietPiczZle

VietPiczZle Thành viên cấp 1

@ thitkho : Mình chụp tay nên bị lắc đấy bạn. Do không có Tripod để chụp vuông góc trên xuống nên góc chụp bị lắc. Hix.
    Bạn có thể tư vấn thêm mình một vài loại Tripod để chụp thẳng đứng trên xuống kiểu này được không. Mình đã đi kiếm mấy chỗ mà không có Tripod loại đó.
    Hoặc là kỹ thuật, mẹo nào chụp được kiểu này mà không cần dùng đến Tripod càng tốt.

Ủng hộ diễn đàn