Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn máy ảnh compact dưới 5tr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Vu Tri, 16/10/18.

Lượt xem: 5,348

1. Vu Tri Thành viên cấp 1

Chào mọi người, (nếu ko muốn dài dòng thì đọc dòng cuối)

Trước tiên mình xin giới thiệu mình là thiết kế viên, chuyên về layout và hậu kì chỉnh sửa ảnh , mình ko phải dân chơi ảnh nên mình hoàn toàn ko cần tới 1 chiếc máy ảnh cơ hoặc mirroless quá nhiều chức năng. Nhu cầu của mình chỉ có chụp sản phẩm, chân dung và du lịch là chủ yếu. Đúng kiểu máy ảnh điện thoại ngắm là chụp, nhưng máy ảnh điện thoại có lượng chi tiết ko ổn lắm, với cả muốn máy chụp đẹp cũng phải tốn kha khá.

Chính vì thế mình đang tìm 1 chiếc máy ảnh dưới 5tr đáp ứng dc 2 nhu cầu chính của mình là chất lượng ảnh cao nhất có thể và pin sạc phải thật trâu, vì mình là 1 người rất lười sạc, ah mà có cục pin rời để thay thì càng tốt nữa :v ngoài ra nếu được thì có thể chụp dc macro, mà ko có cũng dc :v hay nhỏ gọn mà có flash nữa thì càng tốt :v nói chung mình muốn tập trung vào chất lượng ảnh và pin. máy ảnh gì cũng dc, loại nào cũng dc, dòng nào cũng dc.

:v còn ai hỏi mình chất lượng ảnh cao là thế nào thì mình cũng ko rõ, mình chỉ thể trả lời trong lĩnh vực hậu kỳ của mình là dải màu rộng, mức độ lem màu ko cao (mà cao cũng chả sao :v), mức độ chi tiết cao, ko đẩy độ sắc nét lên quá cao, nếu dc thì save file định dạng raw luôn càng tốt, kíck thước ảnh và frame càng lớn càng tốt, ISO hỗ trợ càng dài càng tốt. Còn pin thì mình tịt hoàn toàn vì mình chỉ mới sài con canon 60d nên mình ko biết pin máy ảnh thế nào là trâu, chỉ cần là sài dc càng lâu càng tốt thôi.

:v cũng mong mọi người có kinh nghiệm thực tế chọn cho, vì mình có đọc thông số nhiều loại rồi, nhưng sợ chất lượng thực tế thì lại khác, nên mình lên đây xin nhờ tư vấn cho chắc ăn. :v mọi người chỉ cần khuyên 1 máy thôi dc rồi, ko cần nhiều đâu, đỡ rối mọi người.

Xin cám ơn mọi người.

TT: Tìm 1 máy ảnhchất lượng ảnhPin (sạc) trâu nhất dưới 5tr chỉ chụp sản phẩm, chân dung.

...

Ủng hộ diễn đàn