Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn ngành học thiết kế đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mun243, 26/2/14.

Lượt xem: 2,261

1. Mun243 Thành viên cấp 1

Hẳn mọi người ai cũng đều có ước mơ,có đam mê cho riêng mình. Bản thân mình là 1 đứa con gái cực thích vẽ vời. Nhưng cú vấp ngã vì trượt ĐH Kiến Trúc làm mình và nhất là gia đình đều đánh mất niềm tin vào cái gọi là khả năng của mình. Khi mình muốn đi học tại 1 trường dạy thiết kế thì mọi người đều cản không cho theo vì không thi đỗ thì có nghĩa là chẳng có chút tài cán, năng khiếu gì cả. Mà bạn biết đấy,học thiết kế đâu có rẻ,phải có chút tài chính mới học được. Bản thân minh sau trượt ĐH cũng khá hoang mang về khả năng của mình,mình không biết mình thực sự có theo đuổi được nó không? Đúng là không thử thì sao biết bản thân mình đến đâu nhưng điều kiện thật chẳng cho phép mình làm gì liên quan đến đồ họa 1 chút nào.Tính mình thì thích tự do,thích gì làm nấy,không bó buộc-->> cái tính này nó làm mình khổ sở trong việc chọn nghề... Giờ mà biết khả năng của mình tới đâu thì hay chứ bản thân bây giờ thật sự là không đánh giá mình đang ở mức nào nữa..

...
  2. AN2S24

AN2S24 Mới đăng kí

ngành đồ họa giờ cần nhiều nhân lực lăm, nếu bạn có đam mê chắc chắn bãn sẽ thành công
    Mun243 thích bài viết này
  3. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

Cái khó là không thể đánh giá khả năng bản thân tới đâu,hay vẫn chỉ là con số không bạn ạ. Nói đến đây lại thấy ngưỡng mộ những người không qua trường lớp mà đều có thành công nhất định trong ngành thiết kế
    infinite7OVE thích bài viết này
  4. hanh.ht

hanh.ht Mới đăng kí

Nếu bạn có đam mê, hãy theo đuổi đam mê ấy, còn mình cái gì cũng thích mà đam mê thì chưa có :3. May mắn mình được chị hướng đi học tại Arena Nguyễn Đình Chiểu và mình cảm thấy đã đi đúng hướng. Mình phải gào lên trong thích thú. Đồ họa Multimedia hấp dẫn lắm, có năng khiếu vẽ tay thì quá tuyệt vời chắc chắn bạn sẽ thành công. Cánh cửa trường đại học không phải là tất cả, hãy nghĩ mình chọn nó, chứ nó k phải là nó chọn mình ( thầy giáo mình đã nói như vậy đấy ). ^^ Mun243
  5. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Hoàn cảnh bạn giống mình hồi trước, học đi bạn, cái tính ưa chi làm nay thích tự do ghét bó buộc thì giống mình rồi ko ràng buộc, mình cung thi rớt mỹ thuật cách đây hơn 5 năm, và cũng chọn đồ họa, cơ mà còn gà mờ lắm, cố lên, làm việc với đam mê mới lâu dài đc, bạn có thể vay tiền chính sách cho Sinh viên ấy
  6. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Ồ ............. Chúc bạn may mắn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn