Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chrome đột nhiên ngốn CPU ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi lunsiro, 16/1/14.

Lượt xem: 7,235

1. lunsiro Thành viên cấp 1

tình hình là 2 hôm nay con Chrome của em chạy không còn mượt, chơi game thì giật
    trong khi trước đó treo nhiều acc mở linh tinh, xem linh tinh cùng lúc cùng lắm cũng chỉ 10mấy % thôi, nhưng bây giờ CPU Usage nó nhảy lên 61% luôn, chơi bằng con Cờ Rôm + thì lại mượt mà :-/
    máy em ram 16G, core i7, card 2G, cài luôn duyệt virus
    xóa cache, dữ liệu, cài lại vẫn bị

anh chị nào biết chỉ em với 8->8->

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/14
  2. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Gỡ Chorme ra cài lại xem , nếu vẫn bị thì xem trên wedsite có game flash gì ko thì tăt bớt đi để nó ăn hết CPU.
  3. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

em cài lại mấy lần rồi mà nó vẫn bị x_x
  4. nguyenvuHD

Cài lại đừng vào chrome xem cpu nó hạ xuống ko , rồi vào 1 tab xem nó chuyển động như thế nào , xem vấn đề nằm ở đâu . Nếu ko được thì xem cài lại bản khác của chrom xem sao bạn .
  5. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

anh có đang rãnh hông, teamviewer xem giùm em đc hông
  6. nguyenvuHD

Như này nha bạn , mở windows task manager lên vào processes , cái này sẽ cho bạn thấy những chương trình nào đang sử dụng nhiều CPU và RAM nhất. Để xem tất cả các tiến trình chạy trên những tài khoản cá nhân khác trên máy (nếu có), click vào nút show và nó hiện ra tất cả chương trình chạy cpu rồi cái nào ko cần tới thì bấm end process. Bên Bkav có người vào teamview bạn kìa.
  7. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

down lại phiên bản 31 cũ thấy đỡ hơn xíu, chắc ko hợp bản 32 mới của nó
  8. nguyenvuHD

Uh , đỡ hơn thì sài thử xem sao , nhưng đừng có chơi game flash trên wedsite nó ngốn cpu lắm.
  9. Radium

Radium Thành viên cấp 3

RAM khủng vậy thì sao mà lag được nhỉ. Bạn quét Virus toàn bộ máy thử xem. Nếu không được theo mình nên cài lại win xem sao
    nhtra thích bài viết này
  10. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

Radium nói đúng đấy . này có thể là do xung đột giữa các phần mềm , mà 2 nữa là trk khi bị tình trạng như vầy bạn có cài thêm phầm mềm nào khác như là backup hay là cái gì đại loại động chạm đến win không ?

Mình hôm qua cũng có nghịch chút vậy mà làm việc đến cả PTs 8.0 thì CPU và Ram cũng lên tiếng xin nghỉ việc !
  11. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

:O Ram 16GB
    Còn mình 1GB :(( Chưa update lên ver 32 nên chưa biết thế nào
  12. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

cài lại win thì nó lại mượt mà như xưa, nhưng mà bắt đâu cài chương trình update IE, NVIDIA,...thì Chrome lại giật, giống như chơi game ở Chrome thì bị răng cưa, còn Cờ Rôm+ thì nó mượt
    lên google nó bảo do NVIdia xung đột với chrome, kêu xóa nvshell.dll mà sao tui tìm hoài ko có /:)

kiểu này mà cài win hoài chắc banh máy luôn quá x_x
  13. Chúc bạn thành công. Mua may bán đắt...
  14. Athena Phạm

Athena Phạm Thành viên cấp 1

Cpu là chủ yếu ....ram có ảnh hưởng đâu....mình có bản xài cũng tương đối ổn..ai cần mình share cho

Ủng hộ diễn đàn