Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chuối] Black Swan

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi J.Lin, 30/6/13.

Lượt xem: 4,066

1. J.Lin Thành viên cấp 3

Đã gần 1 tháng mình mới có cơ hội quay trở lại với chiếc máy ảnh thân yêu :D thi cử xong xuôi mới có thể sống lại với đam mê của chính mình.
    "Black Swan" là một album mình đã ấp ủ thực hiện từ lâu và mãi tới tận hôm qua, mới có điều kiện để thực hiện.
    Mặc dù bộ ảnh chưa thực sự đi theo ý tưởng vốn có của mình, nhưng mình vẫn khá ưng, và muốn chia sẻ để mọi người nhận xét, góp ý và giao lưu ạ :)

#poster

Cám ơn mọi người đã xem ảnh của e :)

...
    Runningman, TraGiang, Táo Trần18 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Có một điều dễ nhận thấy là bạn đang thiếu ý tưởng về góc chụp :))))
    Kiều Trang, Tuấn Chảo, Cáo Điên3 người khác thích bài viết này.
  3. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

mình xin đc giải thích là do địa điểm chụp chật hẹp + chỉ có lens 85 lúc đó nên góc chụp mình bị bó rất sát :-s lùi tít dính vào tường còn không thể lấy dc cả body nữ
    vậy nên mình đã chú thích là "chưa theo dc ý tưởng vốn có" :-s hx
    dù sao cũng rất cám ơn bạn :3
    HnDavides thích bài viết này
  4. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Phải công nhận một điều mod bạn chúp có sức hút quá, nhất là biểu cảm trên gương mặt . Mình nghĩ bạn phải cám ơn mod rất nhiều vì nhờ mod bức ảnh của bạn có tiếng nói
    J.Lin thích bài viết này
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Opps, vậy thì mình có một chút tiếc nuối cho 1 concept hay 8-|
    Bản thân mình dù có ống 85 nhưng vẫn giữ lại ống 50 để chụp indoor hay không gian hẹp.
    Anyway, bộ ảnh rất đẹp :like:
    J.Lin thích bài viết này
  6. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

bong bong mua he
    cám ơn bạn vì mình cũng rất ưng về mẫu :3 thật sự hôm đó chụp mọi thứ suôn sẻ từ khâu chuẩn bị, makeup đến mod, nhưng về máy móc lại có vấn đề đáng tiếc không tìm mượn dc lens phù hợp nên phần thể hiện của mình bị giới hạn và hỏng rất nhiều :(
    Ryan Lee
    mình nghĩ dùng 50 là cực hợp cho concept này, nhưng lúc ông a mình mang máy về thì chả biểu sao ổng ném con 50 cho bạn mượn, và rước về con 85 siêu hẹp :-< chán luôn
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bộ ảnh này lọc đi khoảng một phần ba là đẹp, đỡ bị lặp lại, chỉ nên chọn những ảnh khác hẳn nhau thôi, đừng tiếc khi bỏ ảnh, ảnh nào thấy ko ổn dù ít cũng bỏ luôn :D ví dụ như 5,9 hoặc 1 số ảnh mod ko thể hiện rõ tình cảm và góc chụp chính diện thì cũng nên bỏ, vì nó ko đi theo cảm xúc của cả bộ
    J.Lin thích bài viết này
  8. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

vâng :3 tại e cứ bị tiếc ảnh nên giữ lại nhiều
    cảm ơn bác ạ
  9. Phệ

Phệ Thành viên cấp 1

tốt nhất nên sắm 1 con wide cho góc đa dạng hơn ... mẫu diễn rất đạt có tấm #5 #8 #13 #17 khá ấn tượng ... nhưng mình thấy da mẫu bị lem nhìn rất kì.. y tưởng rất good tấm 17 mà chụp wide mình nghĩ sẽ rất đẹp...
    HnDavidesJ.Lin thích bài viết này.
  10. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

hx mình đã giải thích là do mình dùng 85 nên góc chụp bị bó hẹp, chỗ chụp rất chật hẹp nên mình k lấy dc góc rộng :(
  11. Phệ

Phệ Thành viên cấp 1

bởi vậy mới khuyên bạn mua thêm 1 con wide... mình cũng xài 85 nhưng cũng sắm 1 con tamron 17-50 phòng trường hợp như bạn ^^
    J.Lin thích bài viết này
  12. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

hxhx 1 phần do điều kiện k cho phép :'( đi làm thêm hộc máu ra chưa đủ tiền ý
    Phệ thích bài viết này
  13. Khanh An

Khanh An Thành viên cấp 1

cô gái thì hơi mập chút
  14. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

em thấy rất tuyệt :3
    J.Lin thích bài viết này
  15. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

NightF4 thích bài viết này
  16. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

mình không có tí hiểu biết về lĩnh vực này :D nhưng cho mình mạo muội nhận xét là 6 với 7 chói quá :D
    J.Lin thích bài viết này
  17. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

do mình blend hơi qá tay thì phải :-s
  18. Jan 21st

Jan 21st Thành viên cấp 2

J.Lin Bên bạn có page chụp ảnh k :D
  19. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

20. Jan 21st

Jan 21st Thành viên cấp 2

Nhóm bạn có đông người chụp k ? :D