Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chụp Ảnh Cưới - Không Phải Chuyện Đơn Giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi 2P Studio, 21/5/15.

Lượt xem: 7,256

1. 2P Studio Mới đăng kí

Chụp ảnh cưới, nếu suy ra cho cùng thì đó cũng chỉ là một cuốn album hình bình thường được trưng bày ra trong ngày cưới, và kế đó là những người thân trong gia đình ngồi xem cùng nhau. Thỉnh thoảng vợ chồng lại lấy ra xem. Thật vậy, cuốn album cưới cũng chả có gì to tác và quan trọng, mà cái chính ở đây là họ được nhìn lại kỉ niệm và ôn lại những quãng đường đã đi cùng nhau trong khoảng thời gian qua.

Tình yêu hạnh phúc thăng hoa.

Cách đây không lâu, khi lĩnh vực chụp hình cưới vẫn còn rất mới lạ với người Việt Nam, các cặp đôi chỉ cần đến một studio nào đó rồi chụp đôi ba tấm trên những phông nền dựng sẵn, chi phí thấp mà lại không tốn quá nhiều công sức là cũng có được riêng cho mình một bộ ảnh cưới như bao người. Cho đến hiện nay, nhiều cặp đôi đã không tiếc mà đầu tư thẳng tay từ tiền bạc, công sức cho đến thời gian để sở hữu được bộ ảnh cưới độc đáo, mang đậm phong cách cá nhân.

Tuy nhiên, chụp ảnh cưới dù có độc đáo và đặc biệt đến mức nào thì điều quan trọng nhất vẫn là cô dâu và chú rể phải có cảm giác hạnh phúc. Cho dù bất cứ sở thích nào, thì bộ ảnh cưới cũng phải nên tươi mới và lãng mạn, bởi điều ấy chính là con đường duy nhất hướng đến một tình yêu hạnh phúc thăng hoa.

Kỹ thuật chụp ảnh cưới

Nếu bạn yêu thích chụp ảnh cưới ngoại cảnh, thì bạn cần lưu tâm đến những vấn đề sau đây. Một bức ảnh cưới đẹp nhất là khi chúng được thực hiện vào khoảng thời gian từ 5 đến 8 giờ sáng và từ 4 đến 6 giờ chiều. Bạn có biết vì sao không? Vì ánh sáng chính là nhân tố quyết định cho bức ảnh. Đây còn được gọi là khoảng thời gian vàng, vì thế cô dâu và chú rể cần chuẩn bị thật tốt trước khi chụp ảnh.

Hãy tuân thủ giờ vàng khi chụp ảnh cưới ngoại cảnh.

Tuy mùa cưới thông thường được bắt đầu vào những ngày đầu tháng 10, nhưng các bạn có thể tìm đến các studio và đăng ký chụp trước đó từ 2 đến 3 tháng. Vì mùa thu và mùa xuân được mệnh danh là thời điểm đẹp nhất để thực hiện bộ ảnh. Và thêm một điều cũng quan trọng không kém, cô dâu nên dưỡng kĩ làn da lẫn tóc tai, chớ nên phụ thuộc quá nhiều vào kĩ thuật chỉnh sửa quá. Vì ảnh gốc đẹp khi lên Photoshop sẽ còn tuyệt vời hơn.

Trước ngày chụp, cô dâu và chú rể tốt nhất nên lên giường nghỉ sớm. Vì trong khoảng thời gian trên thì bắt buộc chúng ta phải thức dậy vào lúc 3 hoặc 4 giờ sáng để trang điểm. Nếu như khoảng thời gian vàng gây hạn chế và khó khăn cho bạn, bạn có thể tìm đến các gói chụp ảnh cưới phim trường, hoặc hiện nay trong thành phố Hồ Chí Minh có rất nhiều quán cà phê đẹp và sang trọng, nhưng cũng không kém phần lãng mạn, tinh tế.

Hãy tự lên concept cho chính mình

Đối với vấn đề này, việc bạn cần quan tâm trước tiên chính là phải xác định được phong cách của mình là gì? Nhẹ nhàng, lãng mạn, trẻ trung, hồn nhiên hoặc có thể là sang trọng, huyền bí hay cũng có thể là bất cứ ý tưởng mới mẻ nào mà bạn yêu thích.

Việc lên ý tưởng cho album cưới là điều tối quan trọng. Bởi có được ý tưởng chủ đạo, bạn mới có thể chuẩn bị được các đạo cụ, trang phục hợp lý. Thông thường nếu như bạn không thể nghĩ ra được ý tưởng gì hay, thì tại các studio đều có thể tư vấn hoàn toàn miễn phí cho bạn. Nhưng lời khuyên tốt nhất giành cho bạn là album cưới nên là của bạn, mang ý tưởng của bạn, để biến nó thành một tài sản độc quyền cho riêng bạn.

Địa điểm chụp ảnh cưới và lên dây cót tâm lý sẵn sàng

Bình thường bạn có thể chụp nơi bạn sinh sống, hoặc trên phông nền đường phố. Nhưng hãy đầu tư thêm một chút nữa, bạn có thể đến các khu rừng sinh thái nơi có những đồi thông, cây rừng, hoặc các khu di tích bảo tàng để làm tăng thêm nét huyền bí hơn,...Nếu điều kiện kinh tế bạn có vẻ ổn định hơn, thì có thể tìm đến những địa điểm có phong cảnh đẹp ở nước ngoài.

Tâm lý vững vàng khi chụp ảnh cưới.
    Khi ngày trọng đại gần kề, bạn cần nên để tâm ý của mình thật vui tươi. Hãy chắc chắn rằng bạn sẽ phải cười suốt cà ngày đấy! Ngoài ra, hãy nhớ mang theo thức ăn nhẹ và nước uống vì trong quá trình chụp ảnh cưới sẽ rất mệt mỏi. Trong quá trình chụp, tốt nhất bạn nên để nhiếp ảnh gia lên bố cục cho bạn, rồi sau đó sẽ chỉnh sửa tùy theo ý của bạn.

Và khi nhận được cuốn album hình cưới, bạn hãy lật từng trang và chiêm ngắm từng chút một trong khuôn hình. Chăc chắn bạn sẽ thấy được rằng mọi công sức, thời gian và tiền bạc mình mình đã bỏ ra không hề lãng phí. Thỉnh thoảng hãy cùng bạn đời của mình xem lại, để nhớ lại như một kỉ niệm đẹp. Hạnh phúc sẽ càng trở nên bền lâu, đôi khi chỉ bắt đầu từ những chi tiết nhỏ nhoi này.

Nguồn: 2pstudio.vn

...
    hoandsg, Nguyễn Gia KhangPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

3. zanzan87

zanzan87 Thành viên cấp 1

thanks
  4. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

Cảm ơn hai bạn nhé! ^^
  5. 2P Studio

2P Studio Mới đăng kí

6. ren studio

ren studio Banned