Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chụp cho 2 chị em bộ ảnh xong cuối cùng đòi trả...50.000 đồng tiền công

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dennisph91, 10/1/17.

Lượt xem: 690,354

1. hieulien.qcbg

hieulien.qcbg Mới đăng kí

Nhìn màu sắc tươi đẹp, mẫu pic 1 hơi đơ, pic 2 ổn mà hoa đào mờ trên tóc làm nổi bật cô gái lên nói chung là ổn.
    Rút kinh nghiệm kinh doanh hay làm nghề là phải tạm ứng trước 1/2 dù có không lấy được tiền vẫn có 1 chút an ủi. Mình làm cho khách hiện đang bị nợ như con đỉa đòi cũng không dám nghe đt :((.
    Ps: Trước khi làm thì nó không gì cả, xong xuôi công trình thì nó chê này chê kia bài học xương máu! Chúc bạn nhiều thành công !
  2. Bran T

Bran T Mới đăng kí

Một bên nhiếp thì chụp không đến nỗi đẹp, nhưng mà hoàn toàn đủ khả năng lấy 300k tiền công. Bên kia thì sai quá sai, cãi chày cãi cối làm gì, ngta chụp cho mình xong rồi thì trả tiền chứ còn lấp liếm này nọ. Cái kiểu bỏ 300k muốn hình lung cmn linh đây. Thôi cạch những khách kiểu này đi. Lần sau chụp lấy nửa tiền trước rồi tính.
  3. trinhph88

trinhph88 Mới đăng kí

em kia mặt dài như cái bơm thế
  4. trungnhu

trungnhu Mới đăng kí

Cần gì nói nhìu. Anh em ơi.... lấy ảnh về pts dùm cho đẹp nàoooooo
  5. hardytuan

hardytuan Mới đăng kí

Nguồn sưu tầm :v
  6. trungnhu

trungnhu Mới đăng kí

Ảnh của em nè. Em ưng chưa?
  7. nghiadun

nghiadun Thành viên cấp 2

đọc xong cái đoạn "chị làm mẫu ai trả công cho tụi chị" ko nhịn dc cười phải vào comment
    sao ko hỏi bà chị đi mua quần áo ai trả công cho tụi chị :))
  8. anhka

anhka Banned

:D. Ảnh chụp đẹp mà. Có điều ảnh 1 mẫu hơi xấu nên có mà đẹp = niềm tin. Chắc 2 chị này 360 quen rồi đây.
  9. hoanglich

hoanglich Mới đăng kí

tấm 1 giống phù thủy quá mặt dài :-bd bác dùng liquyfy cho nó trông kinh
  10. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

cái này thì bác phải cứng lên ... chứ bác mần mà mềm quá thì không ăn là đúng rồi :))
  11. VietFR

VietFR Thành viên cấp 1

Móa sao tới thời buổi này mà còn nhiều thanh niên ảo tưởng về bản thân thế nhỉ, cứ cho mình là xinh đẹp là nhất, tưởng tượng mỗi shot hình chụp ra phải hấp dẫn như siêu mẫu trong khi mình nhìn như con hà mã =)) Mẫu thì xấu rồi quay ra chê thợ ko biết chụp rồi quỵt tiền =))
    Khổ thân ông thớt quá, mất công đi chụp xong còn rước bực vào người nữa :|
    Gặp cái thể loại khách này quả thật ức chế !
  12. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

không bàn đến nhan sắc mẫu...nhìn hình có cảm giác chụp bằng điện thoại hơn là máy ảnh :D out nét sao sao á :D
  13. Victoria Pham

Victoria Pham Mới đăng kí

Trời đất, sao lại có mấy má bủn xỉn và không biết ứng xử như vậy nhỉ??
    Đã là 1 cuộc giao dịch, thỏa thuận giữa 2 bên, thì phải chấp hành đủ như thỏa thuận ban đầu chứ. Tào Tháo có câu: "Đã tin thì dùng, Không tin thì không dùng". Mấy má đã tin tưởng người ta chọn thợ chụp hình, đã đồng ý trả 300k rồi, thì hình ko thích cũng phải trả tiền cho người ta chứ. Kiểu đâu làm ăn lật lọng vậy mấy má???? Là do mấy má không biết chọn GU và style thợ chụp. Mỗi thợ ảnh có phong cách chụp khác nhau mà.

Hồi xưa tui đây cũng thuê studio chụp tốn 2tr bạc mà chỉ nhận được có vài tấm chỉnh sửa đây. Mặc dù có những tấm chụp chẳng ưng fail từ mẫu tới góc chụp, mà tui vẫn trả tiền đầy đủ cho người ta. Mà còn phải nhắc người ta chỉnh PTS nữa. Xong cái studio chỉnh PTS fail nhìn da như bị bệnh gan vàng da, tui lại phải tự ngồi chỉnh lại từng tấm hình 1 đó. Mà có dám nói bên studio 1 tiếng nào đâu. Vì đó là style của người ta, style da vàng :)))))

P.s: Mốt thớt lúc gặp nhau chụp ấy, cứ lấy tiền xong xuôi thanh toán trước rồi hãy chụp. Cho chắc :)) Chứ thớt làm việc có tâm mà lo gì

Ủng hộ diễn đàn