Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện ngày đầu thực tập học việc

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thaisonit, 29/11/16.

Lượt xem: 3,090

1. thaisonit Thành viên cấp 2

Mình học CNTT chuyên ngành đồ họa truyền thông. Tới ngày đi thực tập hớn hở vì mong được vào c.ty Graphic Design nào tốt xíu để được học kinh nghiệm, nhưng éo le vào nhầm c.ty thiết kế website. Éo le hơn nữa là c.ty nhỏ chưa có Brand và mình là Design duy nhất của c.ty. Thế là họ bảo thiết kế bộ Brand luôn =)) Vì đi học việc nên đành ngậm nguồi chấp nhận và tủi vl. Nhìn xung quanh toàn gõ code, wordpress theme này nọ có mình mình mở PTS làm Brand :)). Nhiều khi không có idea chả biết làm gì đánh vô Pinterest :D. Không chịu như vậy mình đành lên mạng kiếm mấy khóa học online đăng kí rồi học. Bàn làm việc thì một mình một máy và một nơi không ai nói chuyện =))=)). Viết tới đây thấy mình làm văn củ chuối quá nên thôi dừng lại vậy. =)). Và muốn nói là mấy bạn đừng có nản về ngành Đồ họa này vì nó rất bao la, không chuyên mảng này thì còn mảng khác phù hợp với mình nên cố gắng lên rồi các bạn sẽ thành công.
    Mình xin dừng đánh máy tại đây :)):)):))

...
    DzungDG thích bài viết này
  2. DzungDG

DzungDG Thành viên cấp 1

cáp sừn méo liên quan đến nội dung viết gì cả :3
  3. Cái gì đầu tiên mà chả khó khăn, ai cũng thế mà bạn ơi
  4. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

CNTT giống mình, :D
  5. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

Haha. Vừa vào c.ty thế là Boss bảo:" Em làm bộ Brand c.ty cho anh " =))=))=))
  6. leukhatchan

leukhatchan Mới đăng kí

vào nhầm động cốt hahah
  7. karthus

karthus Thành viên cấp 2

vào nhật kí thành viên mà viết, mấy dòng tâm sự nhảm viết lên đây cho loãng top à
  8. thaisonit

karthus =))=)) thế bạn vào chuyên mục này để làm gì :(fight)
  9. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

ahii bạn làm mình liên tưởng mình ghê .. mình cũng tn ở ĐH Bách Khoa chuyên ngành CNTT, để rồi từ khi tốt nghiệp cho đến đi làm được 3 năm thì giờ đây là Designer ahiii
  10. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Mịa sếp khôn vãi. 1 bộ brand ngon là 15 - 20 củ rồi :))) hộ hộ cái cờ cờ
    Thảo nào dnay các sếp toàn tuyển các sinh viên mới ra trường. haizz.. =))
  11. karthus

karthus Thành viên cấp 2

t cũng bách khoa( Hà Nội)
  12. maxPhone0

maxPhone0 Banned

13. maxPhone0

maxPhone0 Banned

14. PeachTour

PeachTour Mới đăng kí

can loi...
  15. thaisonit

bibidang8412 cũng may là có lương nên tinh thần lên cao bác ạ =))
  16. maxPhone0

maxPhone0 Banned

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP
  17. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Bộ brand đi cùng công ty bao năm mà giao cho thực tập viên làm thì không phải là sếp khôn đâu
    trunghieudesigner
  18. tothuong92

tothuong92 Mới đăng kí

có nhầm chuyên mục không vậy
  19. Công nghệ thông tin nghe vậy thôi chứ cũng nhiều mảng, mình cũng CNTT mà chuyên về mạng Network, còn bên Code và bên thiết kế riêng nữa. Mà vào công ty ngày đầu ông nào hầu như cũng ngoan như cún ^^!
  20. dgsbranding

dgsbranding Mới đăng kí

có được chỗ thực tập là zui rồi đó bạn :)) khó khăn là điều tất yếu sẽ xảy ra với bản thân mà

Ủng hộ diễn đàn