Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Clip Tutorial] Cách để biến một bức ảnh chụp bằng máy Kts thành bức ảnh chụp bằng máy Cơ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi ojngboog, 12/11/14.

Lượt xem: 9,360

1. ojngboog Thành viên cấp 2

Chào các bạn!
    Hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn cách để biến một bức ảnh chụp với máy KTS thành một bức ảnh được chụp bằng máy CƠ, với một số bước đơn giản.

Ảnh trước và sau khi tạo hiệu ứng.

Đây là clip hướng dẩn.

...
    ledatcr, MidsideElite, marktran11108 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chà, mần cái intro chuyên nghiệp dữ ta :D
    SerdyKeeojngboog thích bài viết này.
  3. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Trời chủ thớt giật tít hơi quá tay, đâu ra mà "biến một bức ảnh chụp bằng máy Kts thành bức ảnh chụp bằng máy Cơ", đơn giản là "Giúp máy KTS nhỏ xóa phông như máy bự" :D:D:D Nghe tít xong dzô coi thấy đắng lòng quá.
    Cái before & after của bác cũng mơ hồ quá, nghía tới nghía lui một hồi mới hiểu. :D Thiệt là tình!
    ojngboog thích bài viết này
  5. ojngboog

thitkho em xin lổi vì làm bác "đắng lòng" :v.. cơ mà bao nhiêu đó cũng đủ để lừa tềnh thiên hạ rồi :D
    thitkho thích bài viết này
  6. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Hình như có 1 sự sửa nhẹ cái Before & After phải hôn bác?
  7. ojngboog

thitkho ngoài cái chỉnh xóa phông không còn chỉnh thêm gì nữa đâu :)
  8. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

xóa nền theo dạng này em thấy xài plugin 1 nháy là xong liền ah

KLQ nhưng bác có tut làm intro như trên thì share cho em với nhé, em đang cần ợ [​IMG]

ojngboog
  9. ojngboog

Hieuheroin123 cái intro của mình ấy hở.. bạn search với cụm từ "after effects free templates" sẽ tìm được tut nhé =))..
  10. trinhhaoit

trinhhaoit Banned

Rất hay cảm ơn bạn :)
  11. Dolyha

Dolyha Thành viên cấp 1

Tín dụng cho bạn phát, vì mấy cái này cho những anh em nào cần.
  12. 801230

801230 Thành viên cấp 2

clip của bác hay quá , mình thì hay tạo vùng chon xong cho mượt rồi Bokeh 1 phát là đẹp ^^
  13. ojngboog

14. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

cơ mà quan trọng nhất vẫn là khâu tách đối tượng. Dễ như tut thì không nói chứ gặp đối tượng khoai thì cũng nản đấy
  15. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Mình nhớ không nhầm thì trên forum nhiều tut thế này lắm rồi, nhưng thank bạn vì tinh thần đóng góp
    P/s mình thích cái intro của bạn :D
  16. Ron Tsui

Ron Tsui Mới đăng kí

Sao mình làm theo bạn nhưng mờ lại là mờ mẫu, chứ Background ko mờ bạn ạ ! Giúp mình với nha
  17. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

Sau khi đọc cmt a Dư ms click vào Video :D sorry chủ thớt nhé :D cái intro đẹp :D

Ủng hộ diễn đàn