Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai biết chỉnh giao diện ntn ko ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi r0c0, 1/3/13.

Lượt xem: 4,734

1. r0c0 Thành viên cấp 1

tình cờ thấy giao diện kiểu này, ko có dùng app của FF hay chrome mà của FB
    ai biết chỉ giúp :D

...
  2. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

Có phải bạn muốn thêm ảnh bìa giống bạn bên dưới không?
    Trên wall nhà bạn đưa chuột vào phần trắng tương đương với bạn bên dưới nó sẽ hiện ra "thêm ảnh bìa" => click vào đó rồi chọn ảnh bất kì mà bạn muốn :)
    P/s: bạn dùng fb lâu chưa vậy?
  3. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Không phải cái đó, cái phần dưới cơ, FB bình thường là timeline nó chia ra thành 2 cột còn cái này nó để 1 cột không có đường nét đứt ở giữa
    VD: timeline 2 cột

mình cũng tìm thêm được bài viết này:
    http://www.searchenginejournal.com/facebook-timeline-redesign-rolls-out-in-new-zealand/57068/
  4. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Đã từng có một thời gian ngắn Facebook thử nghiệm giao diện một cột như vậy, nhưng chắc không đơc ủng hộ cho lắm nên bây giờ trở về 2 cột rồi
  5. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn cho mình xem thử FB ai có giao diện như thế đi?

Mình đoán đây lại là 1 ứng dụng kiểu "thủ dâm tinh thần" của 1 addon hay extension nào đó của Chrome hay Firefox :)
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

trước h dùng fb ít khi thấy nó đổi giao diện ngoài cái timeline và những thứ lặt vặt như ảnh to hơn , album hình hiển thị trực quan hơn và mới nhất là facebook graph search , hình ở trên giống như 1 concept của 1 NTK mình có xem qua nhưng ko nhớ tên

8. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Cái này chỉ có người sử dụng mới thấy được, còn những người khác ko sử dụng thì không thấy. Hôm qua, người quen mình đăng nhập thì mình thấy lạ và đã chụp ảnh lại và up lên cho mọi người thấy rồi đó, mình cũng tìm nguồn trên mạng và thấy đúng là có là đã đưa link ở dưới.
    Cái này cũng ko phải addon hay extension của FF hay FB (cái này mình thề là đúng sự thật), mình tìm hiểu và biết đó là thử nghiệm của FB :D
    Bạn xem hết lại bài mà mình gửi đi, cột profile nó để nằm ngang, và dòng timeline nó để 1 hàng dài
    http://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151158062625868&set=a.66093655867.84984.566610867&type=1
  9. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

10. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Thank bạn :D
  11. Nhox l Cass l ELF l QUEEN

Nhox l Cass l ELF l QUEEN Thành viên cấp 2

ủa, mình thấy có gì khác thường đâu
  12. Lơ ngơ Designer

Lơ ngơ Designer Thành viên cấp 1

7/3 rồi.. xem có gì thay đổi nào.. @@
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cái này là thử nghiệm 1 cột mới của FB mà :)
    Sao mình ko thấy nick mình có nhỉ, cơ mà vẫn thích timeline hơn :v :v
  14. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Chả biết nó tính theo múi giờ nào.... vẫn chưa thấy gì khác :))

Ủng hộ diễn đàn