Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai củng niềm đam mê với em, Visual Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi AHUYENFX, 20/2/14.

Lượt xem: 2,762

1. AHUYENFX Thành viên cấp 2

Xem mà hiểu thì mình vui rồi :)

...
    Phạm Khánh Duy, Ti Đỗ, WatEthis2 người khác thích bài viết này.
  2. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Đúng là chẳng ai quan tâm :v
  3. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

ờ, xem, hiểu :")) máy mềnh yếu quá, k theo dc cái này :"v đang theo motion graphics :"))
    AHUYENFX thích bài viết này
  4. Ti Đỗ

Ti Đỗ Thành viên cấp 1

:D hay tóa...bác làm bằng phần mềm nào vậy !
  5. cyelmuot

cyelmuot Thành viên cấp 1

bác siêu thế, e cũng thích cái này lm , nhưng mà máy e ko chịu nổi luôn :((((
  6. Crow

Crow Thành viên cấp 1

ớ chuẩn nhưng thấy hơi gượng gượng :))
  7. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

làm bằng AE ak`, pữa nào skype chỉ giáo e với bác ạ :D dang tính vọc AE
  8. ddnamphuong

ddnamphuong Mới đăng kí

ầu....
    Planar tracking
    Green scence
    Rotocoping
    Compositing.....
    Mến tài :3
    AHUYENFX thích bài viết này
  9. Akai

Akai Thành viên cấp 2

macbook pro có đủ để làm cái này ko nhỉ (ME294)
  10. cnkhanh

cnkhanh Thành viên cấp 1

Bác AHUYENFX track bước đầu bằng MOCHA à bác?
  11. AHUYENFX

Mình track bằng AE hết đó cnkhanh
  12. cnkhanh

cnkhanh Thành viên cấp 1

Track bằng Tool nào bác? MOCHA là tool trong CS6 đó @.@ Máy e cùi chỉ chạy dc CS4
  13. AHUYENFX

Không, track bằng tracker có sẵng ở window trong AE đó bạn cnkhanh
  14. huyetle1986

huyetle1986 Thành viên cấp 1

thế này nhé, trước hết dựng toàn bộ mô hình con Robot trên Phần mềm 3D nào đó, rùi quay người lái thuyền trong trường quay trên nên phông xanh (điều mình ko hiểu là tại sao nhân vật ngồi thuyện lại được ghép vào bằng motion tacker, cái đó người ta quay được mà, có thể diễn viên đó sợ nước hoặc bị say sóng).
    sau đó ghép 2 cảnh đó lại và thềm Footage như bọt nước, sóng biển. Rồi cuối cùng là biên soạn âm thanh
    paygate591 thích bài viết này
  15. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Bác huyetle1986 em nghĩ cái khung mà bơi thuyền kia là kiếm footage trên mạng... Nên không có người ngồi trước... >>> Cần track motion để thêm người ngồi trước...
    huyetle1986 thích bài viết này
  16. huyetle1986

huyetle1986 Thành viên cấp 1

Uh nhỉ, vậy ra cái người chèo thuyền kia được quay trước, mà công nhân họ chịu khó làm 3d thật, mình vẽ 1 cái xe đã mất 2 ngày ngồi liên tục, thế mà họ vẽ cả 1 binh đoàn robot, cả 1 thành phố, và thêm 1 đống lũ quái vật ngoài hành tình, chắc điên mất
  17. AHUYENFX

Video là của tớ làm các cậu ạ tuanlinhtinh huyetle1986 paygate591 , nhân vật ngồi trên thuyền là tớ đó, tớ quay phông xanh.Thuyền và người chèo tớ down trên mạng.Robot và biển tớ lấy trên phim.

Hậu trường của tớ, đơn giản thôi các cậu ạ.

Chỉnh sửa lần cuối: 24/5/14
    huyetle1986, cyelmuot, vsea1 người khác thích bài viết này.
  18. Phạm Khánh Duy

Phạm Khánh Duy Thành viên cấp 2

Mình cũng đam mê món này, cũng mày mò một thời gian, nhưng cảm giác trái tay quá, theo một mình mãi cũng buồn.
    Anw, bạn compositting ngon đấy :D

Ủng hộ diễn đàn