Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bác nào thích kiểu vẽ Chibi như này không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Trần Liên, 2/8/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,890

1. Trần Liên Thành viên cấp 1

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
    nhtra thích bài viết này
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

ĐẶT TÊN CHỦ ĐỀ phải viết hoa chữ cái đầu tiên, chỉ viết hoa chữ cái đầu tiên, không viết hoa hết tất cảviết có dấu đàng hoàng.

Và của bạn không phải là vẽ chibi.​
    Trần Liênsonhaieu thích bài viết này.
  3. sonhaieu

sonhaieu Thành viên cấp 2

Không phải là vẽ chibi rùi...chibi tròn tròn , xinh xinh và chân ngắn đầu bự ..hjhj.
  4. Trần Liên

Trần Liên Thành viên cấp 1

vsea: cảm ơn bạn đã góp ý, tại mình mới tham gia nên chưa bit, lần sau sẽ rút kinh nghiệm. Về tranh chibi, mình nghĩ là cứ đầu to người bé là ok? mình nhớ là có 2 tỉ lệ 1/2 và 1/3, mình thì hay vẽ theo tỉ lệ 1/3
  5. sonhaieu

sonhaieu Thành viên cấp 2

yes.. tỉ lệ 1/2 và 1/3 nhưng của bạn không phải theo tỉ lệ 1/3 :)
  6. Trần Liên

sonhaieu:uki, vậy lần sau mình sẽ để ý tỉ lệ hơn
    sonhaieu thích bài viết này
  7. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Bức cuối nhìn đc nhất nhir^^ hì:)
    Trần Liên thích bài viết này
  8. Trần Liên

vietvuong: Thanks bạn, bức cuối là bức mới nhất của mình, còn phải học hỏi các bạn trên này nhiều lắm^^
  9. vietvuong

tỉ lệ 1/2 cute hơn nhiều.. Đầu+mắt cứ to lên 1 chút. Chứ bây giờ kiểu như này hơi nhàm.. sr nhé có đụng chạm gì bỏ quá cho tớ:))
  10. Trần Liên

vietvuong: oh, có j đâu, mình lên đây để học hỏi mà, cảm ơn góp ý của các bạn^^
  11. vietvuong

Có kinh doanh hả bạn??
  12. Trần Liên

vietvuong: uk, chẳng hiểu sao 1 số ng lại thick kiểu vẽ này cậu ạ, và tớ thi thoảng vẫn nhận được đơn đặt hàng vẽ kiểu này, hix
  13. Có mình thích lắm. Cơ mà ko có ai dậy cả. Lm thầy mình đi8->
  14. shimachaos2000

shimachaos2000 Thành viên cấp 1

vẽ vầy mà kinh doanh sao được :3
  15. Trần Liên

doikhongem9000: Mình sẽ phong bạn làm đại đồ đệ, chào mừng bạn về đội của mềnh:x
    shimachaos2000: ừ nhỉ, mình cũng thắc mắc như vậy mỗi khi có người đặt hàng mình :v
  16. Trần Liên đc vậy thì tốt quá, nhưng mình ko biết bắt đầu từ đâu.
  17. Trần Liên

doikhongem9000: mình bắt đầu vẽ chibi cách đây 1 tháng thôi. Mình bắt đầu bằng video hướng dẫn vẽ Chibi của Vietdesign. Mình đi.nét bằng AI, sau đó sang paint tool SAI tô màu, rồi qua shop ghép khung cảnh. Bạn cứ bắt đầu bằng việc xem video hướng dẫn vẽ Chibi của Vietdesign
  18. Trần Liên hc video ko mà cũng đến trình độ như này rồi. Có pentool sai rồi mà mình cũng ko biết sd nó ra sao ???8->
  19. Trần Liên

doikhongem9000 :Căn bản là mình trc cũng thick vẽ tranh rồi, tranh thủy thủ mặt trăng, songoku... sau này cũng học vẽ mấy năm nên cũng coa chút kiến thức về phác hình và bóng đổ. Muốn sử dụng các phần mềm đó trc hết bạn phải cài ra, theo dõi video và tập làm theo từng bước. Có rất nhiều giáo trình dạy trên google...chỉ cần yêu thick, bạn sẽ học rất nhanh thôi
    doikhongem9000 thích bài viết này
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Đây là chipi của việt nam không phải chibi của nhật bản ^^ lần sau vẽ nếu mà bạn không định sử dụng luôn line thì nên vẽ cái line nhỏ lại. Vẽ chuột mình nghĩ là nên dùng PTS sẽ khỏe hơn SAI nhiều, còn tablet thì cứ SAI mà tiến
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn