Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cô gái xứ trà - Lâm Đồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi mr.be, 9/7/13.

Lượt xem: 7,138

1. mr.be Thành viên cấp 1

Hi, mình thì lượm quanh diễn đàn khá lâu rồi, mình mới biết chụp 3 tháng và đi lên từ con số 0, số 0 kiến thức chụp ảnh và số 0 photoshop, toàn lượn diễn đàn để học hỏi và dowload những tư liệu, sau 3 tháng thì mình đã chụp cũng hơn 5000 tấm, và nay mạo muội up 1 vài tấm trong quá trình đi chụp.
    Mình ở Lâm Đồng, có thể nói là thế mạnh ở đây là cảnh vật thiên nhiên, gần thác, rừng sông suối, nhưng lại rất hạn chế về máy móc, kiến thức, bạn bè, cùng sở thích, máy mình dùm là Sony Nex 6 và Fix Sel50f1.8 và hầu như ở đây ko ai dùm loại máy này, chỉ toàn Canon thôi!
    Mời các bạn nhận xét các yếu tố trong bức ảnh để em rút kinh nghiệm khi đi chụp ạ! Toàn bộ ảnh xử lí quá Lighroom, mình thấy Photoshop quá khó cho 1 người mới bắt đầu như mình, nhưng để nâng cao trình độ chắc cũng phải kiên nhẫn thôi!
    [​IMG]________________________________________

1 đôi vợ chồng đi làm về trong mưa :)
    P/S: Đền giờ mình vẫn đi chụp free, vì cảm thấy trình độ chưa đủ để lấy tiền, với lại Body máy của mình nhỏ quá, khách chắc lắc đầu khi nhìn thấy máy mình, chắc có lẽ mình chụp hư con sel50 để làm học phí luôn quá.
    Cảm ơn mọi người đã xem topic! ai có nhã hứng xin Stock để blend, mình share hoàn toàn ạ :)

...
    nonameyoyo, Runningman, fla39 người khác thích bài viết này.
  2. Xpress

Xpress Thành viên cấp 2

Woa..........có tiềm năng đấy bro.......ai đầu tư cho bạn ý đi nào..........\:D/
    Bạn biết LiebeHuman chứ?......photographer củng khá có tiếng......toàn chụp bằng máy Sony.....
    Style của bạn nếu đi đúng đường thì rất good.......post thêm ảnh nào :D
    mr.be thích bài viết này
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Nhẹ nhàng , trong sáng , thanh và sạch là những gì mình thấy trong bức ảnh của bạn . Vâng mình chã biết gì về nhiếp ảnh nhưng cảm nhận là thích
    Hẻo Hóm Hĩnhmr.be thích bài viết này.
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Chụp tốt đấy bạn, thiên nhiên trong các pic của bạn rất sinh động. Mình thích bố cục đơn giản của pic 1.
    Up thêm vài pic đi bạn, 5000 pic cơ mà ^^, được thì share stock luôn nhé :">
    mr.be thích bài viết này
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Đẹp đấy bạn, mình thích kiểu chụp mod kết hợp với background thế này chứ ko phải xoá phông mịt mờ. Bức 1 trời bị cháy ko thì đẹp nữa. Mình cũng ko dung Ca, mình dùng Ni :))
    mr.be thích bài viết này
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Xpress: Dùng máy Sony thì nói lên điều gì ở đây hả bạn :))))
    Sony thì sao, Sony cũng có DSLR, cũng có Full-Frame, thậm chí A99 của Sony còn được nhiều người đưa lên bàn cân với 5D m3 :v :v
    @thớt: ảnh của bạn thực sự rất tươi mát, mà lại không hề có nét giả tạo :like:
    ngocphong_ghamr.be thích bài viết này.
  7. Xpress

Xpress Thành viên cấp 2

Ryan Lee: Ơ............thế bạn có đọc dòng này của thớt ko: "máy mình dùm là Sony Nex 6 và Fix Sel50f1.8 và hầu như ở đây ko ai dùm loại máy này, chỉ toàn Canon thôi!" mình tìm điểm chung tạo động lực cho bạn ấy.......... việc j bạn fải chém
    mr.be thích bài viết này
  8. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

Không hiểu sao mình ko trả lời từng người được, nó cứ hiện ra khung báo ko kèm link mà mình có kèm link đâu.
    Cảm ơn bạn Xpress Cảm ơn những động viên của bạn :)
    Ngựa Hoang Gemini OK bạn, ai thích stock pic nào mình sẵn sàng chia sẻ ^^
    hth02x1 mình ko giõi pts, nhưng lúc mình chụp thì bầu trời lúc đó xám xịt và có nắng, mình ko thể kéo bằng lightroom, ko có kinh nghiệm ghép ảnh bằng pts ạ.
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn thật là 1 con người tiềm năng đấy bạn. Bạn tuy mới chụp mà nhìn ảnh + tone màu bạn lên đẹp quá trời :x
  10. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

Mình xin tiếp 3 bức ảnh nữa

Có 1 pic mình kéo bầu trời ko biết nhìn có giả tạo lắm ko, đến giờ mình vẫn ko thể nào chụp được cái bầu trời xanh được :(
    Runningman, ngocphong_gha, leduc925 người khác thích bài viết này.
  11. đẹp quá luôn :x
  12. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Tấm này bị viền tím rồi, bạn nên sử dụng camera correction khử viền tím đi. Bầu trời bị cháy trắng tạo cảm giác trông trải quá, mình nghĩ bạn nên dùng 1 chút hiệu ứng làm tối 4 góc để ảnh đc tập trung hơn, đỡ bị phân tâm.
    pitlamgi, NGÔ THỊ PHƯƠNGbong bong mua he thích bài viết này.
  13. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

Em Hái chè Xanh hay hái hoa?
    Nhìn em anh chỉ dám nhìn xa xa,
    Suối trong xanh quá em đừng... tắm.
    Ngước nhìn anh nhé Nét duyên xa
    seiryu7429 thích bài viết này
  14. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

xuangiang1011: hi em khử rồi mà vẫn còn :(, khử mạnh quá sẽ gây ra viền khác ah.
  15. tạ đình huy

tạ đình huy Thành viên cấp 1

công nhận, ảnh chụp đẹp, bạn mới chụp 3 tháng mà thế này thì hay quá rồi :D. Mà hơn 3 tháng hơn 5k tấm thì bạn chắc cũng rảnh rỗi nhiều nhỉ ;)
    ps: đang phân vân giữa mirror less và DSLR, xem xong bộ ảnh này thì lại càng phân vân hơn :| xem ra nex chụp ảnh cũng ngon phết nhỉ :D
  16. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

tạ đình huy: con Nex 6 của mình có chế độ chụp liên hoàn, 10 tấm raw/sec, vì hồi đầu e mới biết chụp nên e chọn chế độ này cho mấy cái pic nhảy nên số shot mới tăng nhiều vậy đấy ạ, chứ 1 tuần em chụp nhiều lắm là 2 buổi, những buổi đi thác như này thì tốn nguyên 1 ngày chật vật leo lên leo xuống :)
    seiryu7429 thích bài viết này
  17. donhave

donhave Thành viên cấp 1

Mẫu nhảy cao kinh hồn :3
  18. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

jerry69 cảm ơn bài thơ của bác, hehe
  19. monkeykingc1

monkeykingc1 Thành viên cấp 1

ảnh đẹp quá bác. em củng cùng tâm trạng như bác . ko tài nào chụp ra nổi bầu trời trong xanh trong khi mẫu vấn sáng
  20. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

@momkeykingc1: hình như phải gắn filter gì đấy thì bầu trời mới lên được, còn không thì phải ghép bằng pts :(

Ủng hộ diễn đàn