Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có hay không chuyện BPhone thực chất chỉ là điện thoại mua từ Trung Quốc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 14/6/15.

Lượt xem: 8,910

1. banbaonylong Ko phải assmin

(Fb Nguyễn Ha)

Đố các bạn biết đây là chiếc điện thoại nào ? Nhìn 2 đầu kiểu dáng cong cong rất quen có phải ko ? Vâng ! đây chính là 1 kiểu mẫu điện thoại mà các nhà sản xuất ở TQ đặt ra dành cho khách hàng trên khắp thế giới.

Họ có nguyên cả 1 catalogue trong đó khách hàng chỉ cần vào xem rồi đưa thông số cấu hình, thiết kế theo mong muốn. Và nhìn hình các bạn thấy những icon ứng dụng rất quen thuộc giống ở trên iPhone và đặc biệt giống với cái điện thoại mà ai cũng biết là cái gì đấy ko ? Tất cả những điều đó nhà sx của TQ có thể đáp ứng đầy đủ cho bạn từ phần cứng, chip, ram, vỏ điện thoại cho tới phần mềm ứng dụng v...v.

Chỉ khoảng 1 tháng sau khi đặt hàng bạn sẽ có trên tay chiếc điện thoại như ý và có thể gắn tên tùy ý theo ý thích của mình. Muốn đặt tên điện thoại gì cũng dc hết có thể là "Bố của Tập Cận Bình's Phone" cũng dc, miễn là trả đủ tiền heheh. Con buôn Trung Quốc mà, chồng đủ tiền thì bố chúng nó cũng bán chứ đừng nói là cái tên thương hiệu nhé.

Rồi lúc đó có thể đem về VN chém gió nhất thế giới, nhì vũ trụ và áp dụng chiêu người Việt dùng hàng Việt để bóp mũi dân đen vốn mù thông tin, thiếu kiến thức lại thừa lòng yêu nước ở VN. Kinh doanh cái gì khó chứ Chuối nghĩ kinh doanh lòng yêu nước là thứ đem lại lợi nhuận cao và dễ dàng nhất các bạn ạ.

Khi đã trang bị vũ khí "lòng yêu nước", chúng ta cứ việc thọc tay vào đ*t dí vào mũi thằng đối diện. Nếu nó la oai oái kêu thối hãy chỉ thẳng mặt và nói rằng : "Thơm thế sao mày bảo thối, mày định chê, dìm hàng sản phẩm của người Việt Nam làm ra à ?"

(http://coremax141128.en.made-in-chi...-Low-End-3G-Quad-Core-Smartphone-MT8250-.html)

Thư của BKAV gửi cho công ty BYD của Tàu để đặt hàng khung kim loại cho phone
    http://www.saom.net.cn/inquiry/bkav_corp_send_to_byd_corp-d9918742.html

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/6/15
  2. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Xin lỗi bác, cơ mà e thấy cái cấu hình còn dt này khả nghi.
    Cũng phải nói thêm, bạn e tham gia quá trình sản xuất chiếc Bphone này, nên e thấy chúng ta cần xem xét lại topic :)
    damCông Tử Bột thích bài viết này.
  3. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Tít là câu hỏi mà vào trong khẳng định chắc nịch, lời lẽ hằn học vậy sao?
  4. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

khó tin một chút
  5. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

mấy bác ko thấy dòng này à
    người ta chỉ trích dẫn lại nguyên văn thôi @@
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Nếu vậy thì sớm muộn cũng phá sản
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Tới nổi pm cho đối tác cũng nổ kinh :))
  8. tommy Lee

tommy Lee Mới đăng kí

Bình luận về Bphone thì đã nhiều rồi, tôi k định bàn thêm
    Tuy nhiên 1 điều chắc chắn là BKAV chẳng sản xuất được 1 chi tiết nào trên chiếc Bphone (may ra là cái hộp) vậy phải đi mua là bình thường, mà trên thế giới này có mua ở đâu rẻ hơn TQ, chỉ có điều ngta cố tình né tránh xuất xứ của nó vậy thôi.
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Iphone mà chẳng đặt hàng ở trung quốc. Đừng dìm hàng nhau nữa, cảm thấy bphone có độ bền và cấu hình phù hợp với túi tiền và nhu cầu thì mua không thì thôi.
  10. huuthach99

huuthach99 Thành viên cấp 1

Thích thì dùng, không thích dùng thì next. Đến khi nào làm được như người ta thì hãy nói này nói nọ. Việc người ta kinh doanh cũng chẳng đụng chạm đến ai.
    Chợt nhớ đến câu nói: "Cá lòng tong thì nhao nhao trên mặt nước, cạnh tranh khốc liệt việc đớp bọt. Khoe quần áo, bàn chuyện ca sĩ này diễn viên kia, bình luận tò mò Tony buổi sáng là ai, viết thế này đúng viết thế kia sai…chỉ có ở đám lòng tong. Đám cá lớn sống im lặng."
    daotruong94 thích bài viết này
  11. hitle92

hitle92 Thành viên cấp 1

Mình chẳng quan tâm vụ này nữa rồi, đợi đánh giá của người dùng thôi :)
    Ann Dece thích bài viết này
  12. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

=))
    Thế bác nào có dt, up hình chụp chính diện up lên cho tớ, tớ sẽ cho nó thành hàng tàu trong vòng 5p ngay :3
  13. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

Mình chưa được trên tay nên chưa biết nó có tốt như họ quảng cáo không
  14. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cái mail với cái hình đt klq nhau, bạn Mod có ghét BPhone cũng ko nên đăng mấy bài chủ quan như này.
  15. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Có thể Bphone có xưởng lắp ráp điện thoại của mình. Còn phụ kiện mua từ nơi khác về
    hactyhon thích bài viết này
  16. Aides

Aides Thành viên cấp 1

Em thấy topic co phần hơi ảo một chút.ko lẽ bkav đầu tư cả bộ máy để gia công khung nhôm chỉ đê in cái thiệp mới thôi sao:-q
  17. ngoc.lac

ngoc.lac Thành viên cấp 1

đề nghị bác thớt xem lại bài viết!
    em MT8250 này mà lại bảo là bphone.
    theo nguyên lý thiết kế, càng dần các ý tưởng thiết kế càng trùng lặp đụng hàng nhau, dân design là người hiểu rõ nhất/ thớt chỉ dựa vào cái mặt trước có phần hao hao giống mà khẳng định như vậy! chứng tỏ thớt có mối thâm thù gì với bp lắm!
    Jacksonvo thích bài viết này
  18. Ron Ron

Ron Ron Mới đăng kí

Đặt mua chi tiết cơ khí bên đó về ráp thì là made in VN rồi còn gì. BKAV mà làm đc cái main cũng là mừng rồi. Không thì mua tất cả về ráp ở VN cũng đc thành made in VN, mình chỉ quan tâm cái BOS thôi. Không nghe ông Quảng nói là làm tô phở chỉ cần mua hết nguyên liệu về rồi mình nấu và nêm sẽ thành của mình à, hãy xem ông Quảng có nêm ngon không chứ đừng hỏi ông ấy mua thịt ở đâu, bánh phở, nước dùng, gia vị ở đâu
    JacksonvoLÃO ĐẠI thích bài viết này.
  19. Sosia

Sosia Mới đăng kí

96,69% Các tn vào đây không nhìn thấy cái này "(Fb Nguyễn Ha)"
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sao ko chụp mũ vịt tân lên tui lun hở?

wa 18/6 rồi, có ai nhận đc 1 cái bPhone chưa :P hay bọn bkav lại dời sang cuối tháng :P

Ủng hộ diễn đàn