Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có lẽ em bị điên rồi các bác >.< vào đọc topic góp ý cho em với!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thanh ManCi, 20/11/14.

Lượt xem: 6,056

1. Thanh ManCi Mới đăng kí

Vào thẳng vấn đề luôn. Em! là sinh viên năm 2,5 rồi, tức là chỉ còn 1 kì nữa thôi là ra trường, chuyện chuyên môn khoan hãy bàn, nhưng khi gần hết học rồi thì em mới biết em yêu đồ hoạ hơn code các bác ạ >.< có gạch thì gạch nhẹ tay. huhu! Trong đầu nảy ra 1 ý định điên rồ, sẽ theo đồ hoạ :-< mặc dù tuổi tác không còn nhỏ nữa, và cũng phải tự mình kiếm miếng cơm, k ăn bám mãi ba mẹ được nữa >:) nhưng sẽ cố gắng tự nuôi bản thân và nuôi dưỡng niềm đam mê :-& Em điên rồi đúng k các bác :-ss đứng núi này trông núi nọ rồi đúng k các bác :| cứ gạch đá em, cứ cho em lời khuyên, em xin nhận hết ạ!

...
    FMP, phipepong, H4103 người khác thích bài viết này.
  2. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

học xong đồ họa là thất nghiệp đó :v :v

mấy hôm rồi có làm 1đợt khảo sát thông qua những người em gái nhỏ có học độ tuổi từ 16 đến 23 thì hơn 80% thích con trai học lập trình hơn :3 :3

í kiến chỉ có vậy hoy :))
  3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

theo lập trình đi. trong 10 người đồ họa thì thím giàu hơn 7-8 người rồi :))
    Thanh ManCi thích bài viết này
  4. Thanh ManCi

Thanh ManCi Mới đăng kí

trước mắt là vẫn phải hoàn thành khoá học => xin việc, rồi vừa học vừa trau dồi đồ hoạ thêm nữa, đó là dự định của mình, chắc k bao giờ là quá trễ :>
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

như thế là vừa khôn lại vừa ngoan đó :3 :3
  6. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

rất hoan nghênh những bạn cùng chung đam mê [​IMG]
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Thôi bỏ học lập trình theo đồ họa luôn đi, đam mê là phải làm luôn cho nóng, để lâu nguội là mất ngon.
  8. Thanh ManCi

Thanh ManCi Mới đăng kí

giờ mà bỏ thì k ra cơm ra gạo gì hết >.< ba mẹ nuôi ăn học 3 4 năm đâu phải ít tiền. :-ss trước mắt cứ phải ráng cái đã /:) và bạn nào cho mình cái nhìn tổng quan nhất để theo đuổi con đường đồ hoạ với, mình đã có ý định điên rồ là học chui tại trường kiến trúc gần chỗ mình ở, nếu chăm chỉ thì mình nghĩ sau 1 năm hoặc 2 năm chăm chỉ thì khả năng của mình cũng k kém 1 sinh viên đồ hoạ đã học 4 5 năm đúng k các bác :D
    Thùy NhưToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

bạn là đồ điên :)) :)) :))
  10. anicau

anicau Thành viên cấp 1

Những nghệ sỹ lớn là những nghệ sỹ có cái đầu "điên điên" ... Nếu bạn còn tỉnh táo thì hãy đi nốt chặng đường mình đang đi nhé ... thân
    Bùi Duy Ninh thích bài viết này
  11. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Bác hơi bị giống em đó :D
    Có fb ko bác :v
  12. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

thím cứ học cho xong đi đã.. công việc học hành 1 đàng . đam mê một đàng
    đlq cơ mà thớt này đi vào vết xe .... đã biết gần đổ chưa chứ e cũng học cntt đc 1 năm ròi bort theo photography đây :(
  13. Thanh ManCi

Thanh ManCi Mới đăng kí

chắc là đổ rồi :)) FB em là ABCXYZZXY bác :))
  14. Dolyha

Dolyha Thành viên cấp 1

Mình cũng là dân code bỏ đại học đi chộp hình đây bạn
    rảnh rỗi thì lên facebook add friend với mình tâm sự cho zui,. mình còn thảm hơn bạn nữa.
    fb.com/dolyha
  15. guysbehindlove

guysbehindlove Mới đăng kí

thì chịu khó vừa kiếm cơm vừa theo đuổi đam mê
  16. Thanh ManCi

Thanh ManCi Mới đăng kí

DoLyHa chắc phải gọi là anh, anh có cảm thấy hối hận k ạ? B-)
  17. Dolyha

Dolyha Thành viên cấp 1

hê hê, cảm thấy sướng hơn thì có, vì dc theo đuổi đam mê, dù không ai ủng hộ, nhưng đó lại là cái hay.
    Katy2309 thích bài viết này
  18. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Đem chuyện đang trăn trở ra nói thì mục đích chính đôi khi ko phải cần đc chia sẻ mà có thể là cần những lời ... "xúi dại" để càng thêm quyết tâm đi con đường mình muốn. Cũng giống như bạn muốn uống cốc cà phê bên trái, bạn hỏi người kia nên uống cốc nào nhưng kỳ thực bạn chỉ muốn uống cốc bên trái, dù người khác có nói gì bạn cũng sẽ bảo vệ chiếc cốc bên trái của mình.

Đam mê và ham muốn nhất thời cũng thường dễ bị nhầm lẫn. Đam mê là thứ ở trong máu thịt chứ ko phải là thứ khiến mình sẵn sàng đánh đổi 1 chút máu thịt để có được ngay như ham muốn nhất thời. Theo đuổi đam mê ko bao giờ là muộn nhưng với ham muốn nhất thời thì sẽ ko bao giờ có thể gác nó qua 1 bên trong suy nghĩ.

Tớ thì tin chắc bạn đã có 1 quyết định từ trc khi hỏi mọi ng rồi, chỉ chờ mọi ng bật đèn xanh là bạn vọt, tớ cũng ko muốn đưa ra cho bạn bất kỳ lời chỉ dẫn nào, chỉ muốn khuyên bạn trước khi làm việc gì thì đừng chỉ nghĩ đến mình, hãy nghĩ về tất cả những điều mà mình sống "cho". Nếu việc mình muốn làm ko ảnh hưởng, ảnh hưởng ít hoặc có ảnh hưởng mà mình điều tiết đc thì cứ việc làm.

Cha mẹ ko muốn bạn bỏ dở việc học ko phải là họ muốn bạn lấy đc cái bằng về làm đồ lót nồi, học chỉ ko muốn bạn ko có một nghề nghiệp nào để mưu sinh. Vậy nếu bạn có thể chứng minh cho cha mẹ bạn thấy là bạn có thể sống tốt với con đường mình chọn thì chẳng có lý do gì mà họ ko ủng hộ cả. Nếu ai cũng đi theo lối mòn trong việc học để lấy bằng thì có thể chúng ta ko có window, ko có apple để xài rồi. Nhưng nếu S.Job hoặc B.gate ko chọn đúng con đường để đi hay ko nỗ lực gấp 10 lần người khác thì bây giờ họ cũng chỉ là những ông lão vô gia cư lầm lũi bước đi trên hè phố New York mà thôi.

Vận mệnh của bạn nằm trong tay bạn, chúc bạn thành công!
    Bùi Duy Ninh, vietfro1, Katy230913 người khác thích bài viết này.
  19. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Tui 28 tuổi rồi cũng từ dân kế toán chuyển qua đang theo học đồ họa nè :))
    vietfro1, H410Junn thích bài viết này.
  20. Thanh ManCi

Thanh ManCi Mới đăng kí

bác HanTal U nói thẳng nói xoáy vào trọng tâm luôn. Đúng! rằng em đã có quyết định từ trước cơ. đúng là đã muốn uống cốc cà phê bên trái kia rồi, nếu có 1 phép so sánh. thì giờ niềm cảm hứng với đồ hoạ nó cao hơn nhiều so với những dòng code đau não kia. nhưng bác HanTal U cho em hỏi,làm sao để cảm nhận cái thứ nằm trong máu thịt kia, làm sao để biết đó có phải là ham muốn nhất thời không?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn