Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên chọn ngành Thiết kế đồ họa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi BeatNT, 23/2/13.

Lượt xem: 22,949

1. BeatNT Thành viên cấp 1

Chào tất cả các anh, chị trên VDS.
    Em đang học lớp 12 sắp thi tốt nghiệp và chọn trường. Em thì rất mê về máy tính, nhất là ngành thiết kế đồ họa và lập trình viên. Nhưng em quen một số anh trong Vinagame nói thì nên học đồ họa hơn vì Lập Trình Viên nay khó "sống" lắm.
    Mà ngoặc nỗi là em vẽ rất xấu. Vậy cho e hỏi thi vào trường thiết kế có cần kỹ năng gì về vẽ không ạ ?

...
    tuankiet_nct thích bài viết này
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Không cần thiết là bạn phải biết vẽ nhưng bạn phải có con mắt thẩm mỹ
    Quan trọng là mắt thẩm mỹ và ý tưởng, còn kỹ năng vẽ bạn chỉ cần 1 ít đủ dùng thôi
    Chọn ngành gì thì bạn phải tự quyết định lấy chứ :))
    Ku SangBeatNT thích bài viết này.
  3. duy.koy

duy.koy Thành viên cấp 1

Học thiết Kế đỒ Họa đê bạn.Năm Trước mình cũng Suy nghĩ mãi.Cuối Cùng cũng chọn thiết kế đồ họa.mình cũng vẽ xấu nhưng học rồi vẽ đẹp nên ngay hee.Bạn nên chọn ngành bạn thích í
    BeatNT thích bài viết này
  4. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Mình nghĩ học gì cũng đc, chủ yếu ĐAM MÊ hay không thôi...!
    Mình quen nhiều người cũng bảo do "khó sống" mà bỏ ngành mình đam mê, chọn 1 ngành mà nhiều ngườii chọn, rốt cuộc còn "khó sống" hơn cái kia nữa..!

Thêm nữa em chọn trường nào thích hợp nha, có vài trường toàn "code trên giấy" =.="
  5. BeatNT

BeatNT Thành viên cấp 1

Dạ, cám ơn. Em thì thích ngành Thiết kế hơn là lập trình. Vậy cho em hỏi ngoài FPT Arena còn những trường nào tốt không ạ ?
    longyenbai thích bài viết này
  6. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

cứ học đi bạn, học đồ họa không vẫn vẽ đẹp :D
  7. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Quan trọng có đam mê hay không? Có đam mê thì nên theo.
    Mai783BeatNT thích bài viết này.
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Trường nào code trên giấy ? :D
    Bá đạo thế, chắc code trên giấy thì chỉ cho mấy chương trình mà các thầy các cô đã dạy hàng chục năm. Quen rồi.
    Chứ code trên giấy mà giờ phải chèn thêm, or cái gì đó tương tự thì sao giờ ? :D
  9. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Học đồ họa có code nữa hả bác, chắc web design :)
  10. SupperPig

SupperPig Thành viên cấp 1

kiến trúc và mĩ thuật nữa... theo a bit thì Arena dạy về phần máy nhiều hơn là tay...
  11. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Theo kinh nghiệm của mình thì mình ko nghĩ thế, trước kia lớp 12 có đam mê theo đuổi ngành vật lý nguyên tử và nghĩ sau khi tốt nghiệp ĐH Việt Nam sẽ xây dựng xong nhà máy điện nguyên tử, sau tính đi tính lại ko học ngành đó nữa, bây giờ 10 năm rùi chả thấy xây gì sứt, hồi đấy học xong ra mà xã hội chưa hoặc ko có nhu cầu thì cũng ngóm. Chốt lại nên thức thời, mỗi thời một khác, suy nghĩ cho kĩ bạn ah.:P
    BeatNT, vân crazyyy, cuibappt1 người khác thích bài viết này.
  12. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

Theo mình thì thiết kế đồ họa đi. Hì. Mình đang học năm cuối kiến trúc... mấy năm đầu thì vẽ hoàn toàn bằng tay. Thi tuyển đầu vào cũng vẽ tay...Giờ thì vẽ máy ... Nhưng bọn mình lại chuyên vẽ nhà cửa, ánh sáng, vật liệu... ko vẽ game hay mấy nhân vật hoạt hình... nên cũng ko hiểu trường khác vẽ đồ họa thì vẽ gì nữa... ^^!... Hi vọng bạn theo đuổi ước mơ của mình...
  13. thiennguyenct

thiennguyenct Thành viên cấp 2

một phần là do đam mê bạn à , nếu không có đâm mê thì chẳng làm đc gì đâu. Chúc bạn thành công .
  14. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Ừa, nhìu cái kết hợp.. :D
    BeatNTShimizu thích bài viết này.
  15. Phùng Ngọc Trâm

Phùng Ngọc Trâm Mới đăng kí

Luôn luôn ủng hộ đam mê của anh.
  16. Cún con 25388

Cún con 25388 Thành viên cấp 2

Quan trọng là học xong phải có sức, có năng lực mà bon chen với đời thôi bạn ạ :D
  17. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Học thiết kế kiến trúc đi bạn, bạn sẽ dc vẽ những thứ như thế này ;)
    Đây là 1 trong 28 bản @-)

thuy07k4, BeatNTHồng Sơn thích bài viết này.
  18. pcdanh0105

pcdanh0105 Thành viên cấp 2

Chào Bạn ! (Theo exp của nhiều Thầy)
    Nói tới chọn ngành nghề khi tốt nghiệp PT thì bắt buộc:
    I (Yêu thích)
    II (Đam mê or sở trường)
    III (Điều kiện)
    IV (Chịu khó)
    Ý Kiến của mình thì bạn mê cái gì thì cứ theo đuổi tuy nhiên là không đc nản rồi, đúng ko ^^, còn so sánh ĐH vs LT như bạn nói thì không hẳn, bây giờ nhiều cty or nha thiet kế, vẫn cần 2 môn đấy đó bạn ạ....
    chuyên môn của ĐH thì chỉ cần năng khiếu thôi, còn LT thì cần tới đầu óc và tính toán, nhất là vs các hàm...@@ (nhắc tới là nổi da gà lôi)... CHúc Bạn Tìm Đc Ngành Mình Mog Muốn ! 8-}
    Thiên Yết Xấu XaBeatNT thích bài viết này.
  19. always

always Thành viên cấp 2

"theo đuổi niềm đam mê thì cả đời không phải làm việc" tuy nhiên rất nhiều người luôn ngộ nhận theo kiểu vườn nhà hàng xóm cỏ xanh hơn. tức là chưa được học thì cứ nghĩ mình đam mê nó! suy nghĩ chín chắn hơn, kiên trì và luôn tạo hứng thú làm việc không j là không thể đam mê hết :D
  20. beijini

beijini Thành viên cấp 1

Đừng có dạy mà nhảy vô lập trình. Vậy thà nhảy vô ngành mạng ngon hơn. Bằng chứng sống đây ... ^^!
    Đam mê là 1 chuyện, nhưng liệu bạn có thể kiên trì..... suốt đời ko? Vì nó rất hại não...
    BeatNTnana.78 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn