Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên học Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Quốc Lượng, 4/8/15.

?

Có nên học ở FPT Polytechnic không

1. Không

2. Không biết trường này

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 62,766

1. ông thanh vân

ông thanh vân Mới đăng kí

Hiện mình đang là sinh viên cua fpt polytechnic thứ 1 minh muốn nói là truong se k phai là cao đẳng nghề mà se la cao đẳng fpt polytechnic thôi vì lãnh đạo trường đang đổi thứ 2 là "bằng nghề" sau khi hoc xong o fpt polytechnic bang bn nhận dk se la kĩ sư hoạch cử nhân chứ k phải bằng nghề bạn nên luc dau minh cug phân vân lam sau khi tham dự định hướng và nghe noi dung cac quy tac va giai thich ve truong mình vô cung hài lòng ve ngoi truong nay học k phải chỉ co ly thuyet hoc là thực hành nhung cao dang dai hoc khac lieu co duoc nhu vay k thu 3 minh muon noi các ban chê bằng cao dang nghe vay cac ban co bang gi lam duoc gi và các bn có dk kinh nghiem gi
  2. connit

connit Mới đăng kí

Cái điều mà mình quan tâm nhất bây giờ là có thể liên thông đại học công lập được không ? Chắc ko có cửa. Ai cũng bảo bằng cấp không quan trọng nhưng mình thật sự rất lo lắng. Lúc trc là bằng cđ nghề chính quy. Nay đc đổi thành bằng cử nhân cao đẳng thực hành. Có nói đến việc dễ xin việc làm hơn, cơ hội cao hơn nhưng mình ko thấy một dòng nào nói rằng sẽ đc liên thông vào đh công lập.
    Mình đã bới tung các trang web. Đọc nát cả những điều kiện cho phép liên thông của các trường đh công. Tất cả đều cần bằng cđ chính quy. Mỗi trường đh kinh tế quốc dân là có cho liên thông cđ nghề lên đại học, theo hệ vừa làm vừa học, ko biết có vô đc ko. Mai mình sẽ paste link và tìm thêm các trường khác có tuyển cđ nghề. Lúc đầu vô trường mình ko biết sau này sẽ nhận bằng cđ nghề. Buồn thật. Mới bước sang năm 2. Cuộc đời luôn ko cho mình bước con đường mình muốn nhỉ ?? Nhưng mình sẽ bước bằng mọi giá.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/15
  3. Đào quốc minh

Đào quốc minh Mới đăng kí

Lượng ơi cho tớ hỏi về học phí trường cđ FPT thực hành với
  4. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

trên website của poly có ghi rõ học phí từng chuyên nghành từng học kỳ mà bạn
  5. Đào quốc minh

t pis là thế nhwg mà thấy học phí bình thường chứ có cao lắm đâu mà mọi người cứ bảo con nhà giàu nhỉ
  6. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Thôi nha mình sợ mấy bạn trường này lắm, làm chung 1 team mà mâ bạn thích làm gì thì làm ko theo workflow, hay đi trễ, làm 1 chém 2, đã thế khi hết thử việc ko dc nhận thì éo bàn giao cv gì hết xóa hết file... oho =))
    rajnlove thích bài viết này
  7. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

tieuconuong cũng còn tùy kiểu ng và tính cách thôi mà bạn =)) bạn ns thế mấy bạn hoc ở đó lại vào chém bây h =))
    Đào quốc minh . thì khi so sánh trường tư với trường công thì tất nhiên trường tư phải mắc hơn rồi bạn ơi
  8. Đào quốc minh

các bạn cũng đang học tại trường ak @ranjlove
  9. Đào quốc minh

có bạn nào biết hội sinh viên đang học tại trường poly k cho mình biết với ,,,tks nhé
  10. À Hú

À Hú Mới đăng kí

Chả liên quan cơ mà em định học chuyên ngành ko phải CNTT ở trường này, liệu học có được ko các bác? Học hành thế nào mà việc làm có ổn ko?:(
  11. Trần Bách

Trần Bách Thành viên cấp 1

Haiz!!
    Cái bằng đâu có quan trọng gì đâu bạn! Quan trọng là bạn học được gì và sử dụng nó như thế nào!
    Mình cũng là sv FPT POLY nhưng mình đã đi làm đúng ngành và nghỉ học ở trường rồi. Thực ra phương pháp dạy của trường rất thực tế nhưng nó chỉ dừng lại ở mức để bạn có thể chập chững biết đi thôi. Còn bạn muốn đi vững thì bạn phải học ở ngoài là chủ yếu chứ trong trường ko dạy hết đâu, hầu hết những môn học chỉ là dạy sơ qua cho biết cách làm chứ ko chuyên sâu @@!
  12. iGMistgun

iGMistgun Thành viên cấp 1

Mình xin chia sẻ, mình cũng là 1 sv vừa mới tốt nghiệp khóa 10.1 của trường FPT poly đang đợi lấy bằng. Mình không phân tích ý kiến của mỗi người nhưng với riêng mình thì mình thấy trường có cách dạy ở mức tầm trung, còn về sau thì mọi thứ đều do các bạn hết từ khả năng tư duy, khéo tay, hay thậm chí có người còn phát triển được kĩ năng mềm. Mình khá may mắn khi được gặp những ng thầy giỏi chỉ bảo mình tận tình. Hiện tại mình đang thử việc ở cty mức lương khá cao không đòi hỏi bằng cấp chỉ cần biết bạn có tiềm năng và khả năng làm được đến đâu là họ sẽ nhận ( thật ra khi đậu phỏng vấn mình đã vui lắm rồi) Mình quay lại kể với thầy, thầy nghe cũng vui. Nên môi trường nào cũng được, đều do các bạn cố gắng hay không và cũng có thêm 1 phần gọi là may mắn nữa.
  13. À Hú

À Hú Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã tư vấn cho em. Em nghĩ là em sẽ đk học ở trường và cố gắng chăm chỉ, mong là sẽ gặp được thầy cô chỉ bảo tận tình. Hehe :D
    iGMistgun thích bài viết này
  14. NganNgan98

NganNgan98 Banned

thấy trong mấy trường cao đẳng thì cao đẳng thực hành FPT Polytechnic cũng coi là có tiếng mà. Cố lên bạn. :D
  15. longduong2712

longduong2712 Mới đăng kí

Học ở Poly có liên thông được lên đại học FPT đấy bạn
  16. ngocnguyen89

ngocnguyen89 Mới đăng kí

Mình già cằn cỗi rồi, bây giờ muốn học cái khóa ngắn hạn 5 triệu học trong 72h về Đồ học quảng cáo. Các bạn đã ai học các khóa học ngắn hạn bên FPT polytechnic chưa cho mình ý kiến với.
  17. dungnh

dungnh Mới đăng kí

Vô tình mình đọc được bài viết này^^ giờ gần 2017 rồi
    Mình thấy có 1 bạn bảo bằng cao đẳng nghề là "giẻ rách", hì mình chỉ có cái nhận xét cho bạn này: chắc chưa bao giờ bạn này suy nghĩ được 2 từ "Thực lực" phải không? có lẽ ban nên về làm việc cho nhà nước sẽ hợp với bạn
    Mình là sinh viên trường này khóa 8.1
    Vẫn đi làm bình thường, nay được 2 năm rồi, mình k có thêm bất cứ bằng cấp nào nữa, hiện tai mức lương mình là NET 700$, tuy k cao nhưng cũng đủ để sống ở đất Sài Gòn
    Bằng chỉ là 1 vé qua cổng, còn con đường và cách đi đến đích là do bạn chon

Hi vọng chủ thread sẽ thành công, đừng để ý chim ruồi xung quanh, làm theo cách bạn nghĩ(đừng ngại nghĩ , lo sợ mình sẽ làm gì, có nghĩ thì ít nhất bạn sẽ hoành thành 50%, k nghĩ sẽ k có gì - Don't think, don't get)

Chúc bạn thành công
  18. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

*NÊN ĐỌC*
    học ở đâu mà chẳng được, chủ yếu là bạn có chịu học hay không mà thôi, bây giờ bạn phải vừa học vừa đi làm thêm bán thời gian để biết cái cực cái khổ để kiếm được đồng tiền mà ba mẹ bạn đã cho bạn học, không phải là đi làm chơi chơi đâu mà là không xin ba mẹ bạn 1 cắc để trang trải cuộc sống gì cả mà bạn phải tự đi làm mà kiếm tiền trang trải đóng tiền học, khi nào mà thấy làm quá nhiều không còn thời gian học mà vẫn không đủ đóng học phí lúc đó mới "mượn" ba mẹ và phải "trả" lại, lúc đó đảm bảo bạn sẽ học tốt gấp 100 lần lúc bạn chỉ đi học và chờ trợ cấp ba mẹ cho tiền ăn uống nhà ở, đi chơi, đi quẩy với bạn bè đó. Thằng bạn mình học chung mình cntt trường lý tự trọng ở tân bình nè cái trường học có mẹ gì đâu giáo viên toàn cùi bắp vào dạy chơi chơi, học phí 1 học kì có 600 700 mà 2 năm trước nó ra trường có xin đc làm gì đâu phải đi làm bảo vệ tháng có 2 3 triệu đứng từ sáng tới tối, bán cefe phụ này nọ, rồi nó mới quyết tâm học thêm css, java flash các kiểu toàn là tự học với học lỏm của mấy thằng bạn, rồi nó xin vô công ty con của nhật ở việt nam viết code web, mới xin vào nó tự tin đòi lương 10 triệu ok thử việc 1 tháng giờ nó vào làm luôn rồi, qua tết xét tăng lương có thể lên 12 13 triệu, ông chủ ng nhật hỏi nó muốn qua nhật làm không, công ty bao chổ ăn ở 6 tháng về 1 lần công ty trả tiền vé máy bay, lương khởi điểm 3000 làm 2 năm phấn đấu lương 5000 bình thường, còn quản lý dự án thì lương 8000 + tip sản phẩm. Qua câu chuyện thiệt này bạn thấy sao? trường nào có quan trọng bằng ý chí cầu tiến của bạn ko?
  19. PeachTour

PeachTour Mới đăng kí

ban cu timviec di. co gang thi se thanh cong thoi
  20. Lovestory6100

Lovestory6100 Thành viên cấp 1

Mình thấy ko nên nhé, bản thân mình đã từng học ngành UDPM.. thấy nản hết sức. Chương trình học thì rất nhiều... cái gì cũng học mà ko chuyên sâu, cuối cùng chả làm được gì. Mình học phần mềm mà đi làm Photoshop là bạn biết rồi. Bằng cấp cũng để cho có vậy thôi chứ cty cũng chả cần, cơ bản là kĩ năng & kinh nghiệm của bạn thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn