Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên mua DSLR ở siêu thị điện máy HC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mạc Nga, 17/2/14.

Lượt xem: 3,308

1. Mạc Nga Mới đăng kí

Chào các bác. Tình hình là e đang muốn đua đòi tậu 1 em DSLR. Các bác cho e hỏi là mua máy DSLR ở siêu thị điện máy HC có đc không ạ. Hay các bác có địa chỉ nào thì giới thiệu e với ạ. E ở HN.
    Hiện tại em đang có 13 triệu thì nên mua máy gì, cả bộ nhé các bác (Có thể vay mượn thêm 1,2 tr nữa ^^). Em thì chỉ có nhu cầu đi chụp ảnh nghiệp dư thôi ạ. Chụp cả người và cảnh (gái là chủ yếu). Mong các bác giúp đỡ :)
    Em cám ơn các bác nhé.

...
  2. Mạc Nga

Mạc Nga Mới đăng kí

Các bác và giúp e với
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình nghĩ bạn nên đến 1 nơi nào đó chuyên bán máy ảnh thì hơn chứ HC bán nhiều thứ quá thì dịch vụ của nó cũng sẽ loãng theo! :D Khi có 1 vấn đề gì đó xảy ra với cái máy, bạn mang đến HC thì người ta sẽ giữ máy bạn lại và chuyển lên trung tâm bảo hành bất kể lỗi gì! Còn nếu bạn mua ở nơi mà chuyên bán máy ảnh. Họ có thể kiểm tra và sửa chữa nếu vấn đề nằm trong phạm vi họ có thể xử lý được!
    Mạc Nga thích bài viết này
  4. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Quất thôi bạn.:))) Mua chơi thì tiền đó đc rồi.
  5. Mạc Nga

Mạc Nga Mới đăng kí

Các bác tư vấn cho e 2 combo 600d vs 700 với ạ
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

700 thì chưa dùng còn 600 dùng cũng ổn đấy :D
  7. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

8. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Theo mình biết bạn ko nên mua máy DSLR ở siêu thị, bởi giá sẽ đắt hơn và việc bảo hành sẽ ko bằng những cửa hàng chuyên về máy ảnh.
    Tầm tiền của bạn nếu là mình mình sẽ lấy 600D (11tr) và kit 18-55 (2tr)= 13 tr.
    Còn nếu bạn muốn chụp gái thì thêm ống fix 50 nhé.
    Mình trước cũng mua máy nên tham khảo các kiểu, thấy ở Vũ Nhật 20B Tràng Thi giá rất cạnh tranh và phong cách làm việc cũng tốt. Mình đã mua hộ bạn 2 máy ở đây và rất hài lòng.
    Thông tin thêm bạn có thể search thêm, lưu ý đọc những tông tin ở những diễn đàn ảnh lớn như vnphoto.net hoặc tinhte thì sẽ hiệu quả hơn
  9. Mạc Nga

Mạc Nga Mới đăng kí

Cám ơn các bác. E đã sắm e 600d ở photoking rồi ạ :)
    oblivion.sofar thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn