Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Coaster] Vẽ lại coaster Hoàng Anh Gia Lai

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Kửng, 22/11/14.

Lượt xem: 5,277

1. Kửng Thành viên cấp 2

Dear,

Cám ơn mọi người vì đã vào đọc Topic, như hình ảnh dưới thì Mình đã vẽ lại phần Logo và Phần text trên, nhưng đến phần viết chữ dưới vòng tròn " 01 ....... " lâu không dùng chức năng này lại quên hẳn :-s Mình chỉ dùng được AI Corel không rành lắm

Mình muốn viết như hình dưới đây, mà ấn vào thì nó cho viết bên trên vòng tròn, đảo lộn thì lại ngược chữ, mọi người ai biết cách làm tham khảo và hướng dẫn giúp Mình nhé, Chân thành cám ơn.

...
  2. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

chọn Text mà bạn cân sửa
    bấm T rồi ấn Enter để mở cửa sổ TYPE ON A PATH OPTIONS
    sau đó tick vào FLIP
    rùi enter sau đó xoay text theo ý của bạn :)
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác cứ vẽ cái vòng tròn ra rồi dùng A tick cai điểm trên cùng xóa đi để lây mình cung tròn ở dưới thôi, xong thì viết lên cái cung tròn đấy là được
  4. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

ý bạn là như này? mình chỉ dùng pts nên bạn thử save psd rồi qua pts làm xem ctrl+t => chuột phải=> flip horizontal
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

giữ ctrl và xoay qua là được ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/14
  6. Vũ Phi Huân

:)) bức xúc thế=))
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đậu phộng đường , một thằng hỏi AI một thằng trả lời bằng PS một thằng khác trả lời bằng corel đậu hết sức đậu

Đại khái là núm cái cần chỗ oánh dấu mào đỏ đó, kéo nó vào trong tâm rùi xóc qua xóc lại thế nào tùy ý. Muốn ra ngoài lại thì núm nó móc ra.
    lenm thích bài viết này
  8. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Hì chân thành cám ơn mọi người nhiều lắm :*:like:
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đọc nội quy khi lập topic mới chưa đấy? tiêu đề viết hoa hết tất cả! Đáng lẽ là ban cảnh cáo 3 ngày nhưng thấy vừa đăng ký offline nên thôi du di cho lần này đấy, lần sau ko có tha đâu! ĐÃ FIX
  10. Vũ Phi Huân

"Mình chỉ dùng được AI Corel không rành lắm"
    :-w cái câu này gây hiểu nhầm này
  11. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư keke Thanks ông, Vũ Phi Huân à sr "Mình chỉ dùng được AI , Corel Mình không rành lắm " mới chuẩn @.@ dù sao cũng thanks, đã làm đc roài

Ủng hộ diễn đàn