Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Color picker ] Cùng mã màu RGB nhưng khác Lab & CMYK ra 2 màu khác nhau hoàn toàn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi karu211, 23/8/13.

Lượt xem: 3,360

1. karu211 Mới đăng kí

Mọi người xem giúp cho mình trường hợp này , mình đang muốn dùng màu 2 thay cho màu 1 , nhưng cứ dùng color picker để lấy màu từ 2 fill sang 1 nhưng vẫn chỉ ra được màu như ở màu 1 với cùng thông số RGB nhưng khác Lab và CMYK . Ai rành về màu chỉ giúp mình hiện tượng trên . Cảm ơn

...
  2. karu211

karu211 Mới đăng kí

tranvan.muon : Như mình trình bày ở trên mình cũng đã copy mà màu theo #508e69 ở backgroud 2 tại sao fill sang backgroud 1 lại không giống được màu như ở bên BG2 . Giờ mình muốn có màu đúng y như bên BG2 thì phải làm như thế nào ? Cảm ơn bác
  3. karu211

karu211 Mới đăng kí

tranvan.muon : Cảm ơn bác đã chỉ giúp rất nhiệt tình nhưng toàn bộ 2 màu ở trên mình đều là trên hệ mode là RGB 8bit cả bác ạ :(
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Bạn nên biết, nếu RGB 8 Bit hết, thì Profile 2 hình khác nhau, sẽ khác nhau, chỉ là ít ít, hok đáng kể, cái ống Hút Màu, nó chọn nhiều điểm, (3 điểm pixel ... roài nó lấy số Trung Bình, nên số Trung Bình, luôn luôn nhỏ hơn thật tế.
    2. Do hình hột hột Noise, hok phải Solid Color, nên cái Droper bị lòn ngay chổ nhạt, là sẽ nhạt. :))
    3. Bạn thông minh tí nữa đi, Muốn Bằng nhau, là Copy - Paste toàn khối, qua bên kia, mới là bằng nhau, xong phim, chứ đâu có ai nói ống nút chỉ dò Màu 1 điểm, thì chỉ 1 điểm bằng nhau thoai, ha ha ! :))
    bang enter thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn