Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Con gái thích chơi game có gì sai mà sao bị kì thị quá vậy?????

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi beastar, 14/1/15.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 7,620

1. beastar Banned

E năm nay 21t, chuẩn girl. E xin nhắc lại là e chuẩn girl nhé. E cũng k hiểu sao e lại ham chơi game đến thế nhất là game thể loại kiếm hiệp @@ Có lẽ nào vì xem quá nhiều phim TQ nên bị nhiễm vậy k >"<

E chơi game từ thời cấp 3, lên dh lại học FPT + thêm ước mơ sau này có thể thiết kế game làm e càng ham chơi hơn... (K biết trong VDS này có ai có cùng ước mơ vs e k). Mọi người khuyên e cgai k hợp vs ngành đó mà e cứ lao vào như lũ thiêu thân ý =((

Với cả do e muốn vào để học hỏi phục vụ cho ngành e theo đuổi sau này nên cứ có game mới ra là e quẩy, quẩy đc 1 time chán lại đợi game # ra tiếp, xong lại quẩy, quẩy xong lại đợi đợi xong lại quẩy... Cứ thế chẳng có game nào là e chưa động vào nó.. từ Tiếu Ngạo, Thiên Long, Cửu Âm,... gần đây lại sắp ra Trinh Đế.. và cái máu quẩy của e nó lại sắp nổi lên mà k kìm hãm đc r ạ >"< E cuồng đến nỗi avatar FB, theme đt đều để hình của game. Hay là e bị nghiện rồi???

Có phải vì là cgai mà lại ham chơi game online quá mức nên bị mn kì thị đến nỗi 21 mùa lá trổ bông vẫn chưa đc sờ mông thằng nào k ạ :(
    E k hiểu nó có cái sức hút gì mà làm e mê muội thế làm sao để cai bh cần tư vấn gấp ạ :((

...
    Hello_GunneR, Mul Overhvthanhtan thích bài viết này.
  2. Thanh Đen

Thanh Đen Thành viên cấp 1

chịu khó ra ngoài đi cậu. dây vào mấy cái game cày quốc là cứ ôm máy cả ngày. sau này ôm hận đấy :-<
  3. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

ô bạn rất giống mình, chỉ khác là mình chuẩn men :D chơi game từ nhỏ nhưng không phải pro lắm chỉ thích phá mã code ra mổ sẽ và h đang học CNTT (lập trình) :"> sáng đi học tối LMHT=))
  4. _Nia_

_Nia_ Mới đăng kí

Chơi vltk3d đi bạn :)))) t cũng 21, ava, hình nền đều là game có sao đâu :v Ah thực ra nhà cũng có cấm lên cấm xuống :-?
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:)) con trai cũng bị chứ ko riêng con gái :)) mà đúng là con gái mà nghiện game trông thế nào ấy =; nói thẳng ra là ghét. Nhưng nếu yêu thích game để mà làm được 1 nghề liên quan lại là điều đáng hoan nghênh.
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

mình cùng song kiếm hợp bích nào =))=))=))=))=))=))=))=))=))
  7. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

có bao nhiêu bạn nữ chơi game ở đây nhỉ :D
  8. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

A cũng có biết 1 người bạn học chung lớp cũng ghiền game lắm mặc dù cô ấy là kiến trúc sư.
    À, nếu mà nói phụ nữ ghiền game có mẹ a nữa. Đệ tử truyền kiếp của môn phái Lines 98 :)))))))))))))
  9. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

quảng cáo trá hình à :v mod ơi
  10. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

Có thể làm tester cho VTC chẳng hạn :D
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Việc mình chơi, mình đam mê games với đồ hoạ games thì cứ tiếp tục đi con đường mình đam mê thì sẽ có thành công. Ko việc gì phải bận tâm miệng lưỡi thiên hạ họ nói mình làm gì cho nản lòng thớt ạ. Miễn sao sau này đừng có mê nó quá mà dẫn tới nhiều tác hại xấu là được
  12. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

bạn nên đi cai game đi .
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chủ thớt up ảnh lên mình tư vấn cho
    muadong2312, thuận chuối, Rub4 người khác thích bài viết này.
  14. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Thớt cứ chơi cho dzui miễn sao làm chủ bản thân học hành kiếm cơm ào ào là được.
  15. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

Em là niềm mong ước của bao thanh niên F.A gamer đấy nên cứ yên tâm nhé
  16. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Chơi game như thiêu thân thì thời gian đâu mà học những kiến thức để làm ra game :D. Những người làm game họ cũng chơi nhưng chỉ chơi để biết cái hay của gameplay thôi. Với lại làm game cũng có nhiều mảng khác nhau. Làm game cũng phải cày như trâu ra đấy.

- Game Designer thì phải sáng tạo ra lối chơi (gameplay). Biết nhiều về tâm lý người chơi, xu hướng game ....
    - Game Artist thì học những thứ trên diễn đàn này, thiết kế 2D, 3D ...
    - Game Programmer thì học các ngôn ngữ lập trình, thuật toán, cơ sở dữ liệu, các engine lập trình game như Unity, Cocos2d ...

Chọn cho mình một mảng rồi đầu tư nghiên cứu đi bạn. Lao vào chơi game thế kia không làm ra game được đâu ;;) . Mình có chơi game và chủ yếu để giải trí thôi, thỉnh thoảng bạn bè rủ nhau làm vài trận cho vui :D
    baotaolaoMusiHieu thích bài viết này.
  17. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Ngay xửa ngay xưa, tương truyền rằng có cái gọi là THUẦN PHONG MỸ TỤC... - em xin hết còn muốn nghĩ tiếp thế nào thì tùy trí tưởng tượng của các bác và chủ topic XD
  18. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Không hình miễn tư vấn nhé :-sogood:
    Rub thích bài viết này
  19. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) banbaonylong ở đâu có dấu răng của bác đi qua là e phải click like cho comment của bác
  20. KazanKyo

KazanKyo Mới đăng kí

hơi phũ nhưng quan trọng là đẹp-xấu =))
    đẹp thì làm gì cũng đẹp ,sờ mông thằng nào chả được :">
    xấu thì .... :|
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn