Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Còn non tay. Xin gạch đá các bác cho mau tiến bộ ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi llivillr.kun, 7/11/12.

Lượt xem: 3,353

1. llivillr.kun Thành viên cấp 2

:D Chả là em chụp bằng điện thoại nên chất lượng ảnh không tốt!
    BEFORE: :P
    AFTER: ;;)

...
    MINNGO.PSD thích bài viết này
  2. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

mình nghĩ là dẹp cái layer mờ mờ của 2 bạn đi sẽ ok hơn đó, cái mà kéo ra to to đó ^_^ - Add text vào cho nó sinh động
    llivillr.kun thích bài viết này
  3. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

:( ơ chả có ai
  4. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Bỏ cái layer mờ đi bạn. Nên cho 1 chút điểm nhấn vào chủ thể, vì cách chụp bức hình này hướng ng xem vào tòa nhà phía xa bằng cây cầu mất rồi.
    hanh_demon thích bài viết này
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình nghĩ bạn nên bỏ cái layer mờ đi, điểm nhấn là đôi bạn với cây cầu kia kìa.
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Không phải với tấm hình nào cũng làm theo phong cách này được đâu bạn à ! Nhìn vào hình này thì điểm nhấn không phải vào chủ thể nữa rồi mà là cái layer mờ mờ kia kìa.
  7. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Cái hình mờ mờ của bạn mờ quá (không nét) 8-}
    Và cũng cái hình mờ mờ đó luôn, bạn để lớn quá, nhìn giưt bắn cả mình 8-}
    Ông lên mod khi nào vậy? sao giờ tôi mới thấy? 8-}
  8. quangthanghp

quangthanghp Mới đăng kí

Sao không chụp hơi chếch từ dưới lên, lấy nền trời rộng ra và lồng hình ảnh mờ vào phần nền trời? như thế trông sẽ không bị rối mà bố cục sẽ chắc chắn hơn!

To be a designer
  9. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Ảnh này Blend và Ad text (nếu thích) là chuẩn bài :D
  10. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

nếu k nhầm thì có phải bạn từng up 1 cái ảnh chụp vs bạn gái này cũng chố này nhưng tư thế khác và nhờ ghép text + blend để tặng bạn gái nhân dịp sn hay kỉ niệm j j đó đúng k nhể
  11. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

blend cái màu dễ thương 1 tý, rồi ad text là chuẩn bài chứ thế này làm xấu đi thì có :|
  12. Vịt Đực

Vịt Đực Thành viên cấp 1

bỏ border trắng, bỏ layer mờ đi là đc rồi, qua cái thời rườm rà rồi bạn \m/
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đêm qua tôi hack vào Database, sửa lại thành Mod ý mà. :D
    Tôi nghỉ lên diễn đàn 1 time để lên núi tầm sư học đạo, khi quay về thì 2 tay đã có :"Tả Thanh Long, hữu Bạch Hổ". :)) Ông vẫn lên chém đều chứ hở ?
  14. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Sai lầm khi thêm cái layer mờ mờ đó vào! nó làm cho nhân vật chính bị dìm rồi!
  15. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bỏ cái hình nền to mờ mờ đó đi.làm mờ nền lại + blend màu vàng nhạt rùi add text là lung linh rùi.
  16. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

mình thấy cái ảnh mờ pạn lấy cái phần đầu thôi... lấy nguyên ng nhìn hơi kì ... ý kiến của mình ^^
  17. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Chụp với cầu kiểu đó là hỏng rồi
  18. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Quá sến 8-|

Ủng hộ diễn đàn