Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Corel X6 mất bản quyền (cờ rắc)

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi npl1994, 9/8/15.

Lượt xem: 106,663

1. chuthientu8x

chuthientu8x Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đã có cách khắc phục triệt để thông báo bản quyên, bản mình dùng tải từ trang chủ, mình xin hướng dẫn các bạn như sau:
    Cần chuẩn bị bộ cài full + key gen và Avira internet security!
    các bạn cài Avira internet security trước tìm trên mạng có key bản quyền 2020 ( bạn nào lười PM FB mình Chu Chung mình gửi cho)
    Cài xong Avira thì cài Corel như bình thường
    xong Corel các bạn mở Avira lên vào cài đặt firewall trong muc Application Rules các bạn add Corel vào đó rồi chọn Deney không cho kết nối Internet!
    Khi các bạn mở corel lên có thông báo gì chọn Dêny hết, các phần mềm khác nếu muốn kết nối internet chọn Allow!
    Mục đích của việc cài Avira là dùng tường lửa của nó chặn kết nối internet của Corel thôi, các bạn vẫn lướt web vi vu khỏi off mạng!
    [​IMG] Ai chưa hiểu liện hệ zalo 0963 791 683 mình hướng dẫn nhé
    Còn 1 cách nữa là dùng tường lửa win 7 8 9 10 chặn kết nối Corel!
  2. bùi khôi nguyên

bùi khôi nguyên Mới đăng kí

Corel nó mới có đại lý Ủy Quyền ở Việt Nam nên họ làm rất căng nên phải mua bản quyền trong thời gian khuyến mại trong tháng 9 vừa qua mất 3,2tr đó dùng rất ok
    X5 thì chưa vấn đề gì nhưng trước giờ sài X6 cài X5 thì lại không mở đc các bản lưu X6 do vậy đã cài X7 sài qua thì lại có vấn đề máy Ci3 dùng hay bị out vô cớ vì nó cần cấu hình cao hơn
  3. enhuynh113

enhuynh113 Mới đăng kí

huhu ai giup mình với chịu rồi -_- [​IMG]
  4. hamanhtung

hamanhtung Mới đăng kí

Cho hỏi mua corel X6 bản quyền ở đâu vậy các bác ? :D
  5. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

X7 thôi bà con :D
  6. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Corel X7 xài sau vậy, đang xài X5 cho khỏi bị hỏi bản quyền như X6.
  8. Hương95

Hương95 Mới đăng kí

tôi cũng bị như Bexinhshop.net, Vấn đề là làm sao sửa được em nó để sài, chứ vẽ vời chơ chút đỉnh mà phải mua bản quyền 3 chai thì tội quá, mà cứ cài lại cũng hết hơi.
  9. khoái design

khoái design Mới đăng kí

cái này mình giải quyết đc
  10. chuthientu8x

chuthientu8x Mới đăng kí

^^! chào mọi người, lần trước mình đã hương dẫn sửa lỗi bản quyền từ corel x6 trở đi bằng Avira, nhưng cách này chỉ áp dụng cho windows XP, còn trên win 7 trở đi dùng toll khác.
    Trên mạng có vài bài hướng dẫn dùng windows firewall tích hợp trong windows nhưng mình đã test và không được.
    Ai cần thì pm SĐT mình qua Zalo mình gửi tool nhé: 0963 791 683 tool này dùng được cho mọi phiên bản Windows nhé!
    Huy Nam thích bài viết này
  11. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

T tưởng cái này fix được từ lâu rồi mà, có cần tool gì đâu
  12. Umbalas

Umbalas Thành viên cấp 1

DA BI. CHUA CO CACH KHAC PHUC
  13. phong92x

Umbalas để mail mình gửi cách khắc phục cho
  14. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

15. Umbalas

Umbalas Thành viên cấp 1

16. phong92x

17. trurthlover

trurthlover Mới đăng kí

Lúc cài các bác có ngắt kết nối Internet và thiết lập lại Inbound và Outbound rule trong windows firewall chưa? vì nếu chưa làm thì server phát hiện corel xài fake key và bắt phải mua, em đã làm và vẫn xài bình thường

Chỉnh sửa lần cuối: 28/7/16
    FTHANZ thích bài viết này
  18. FTHANZ

FTHANZ Mới đăng kí

CÁC BẠN BÌNH TĨNH SẼ KHẮC PHỤC ĐƯỢC
    Mình cũng đã bị giống y như bạn # 16. Giờ chạy OK rồi.
    Nguyên nhân là do máy mình dính một phần mềm phát hiện đồ giả.
    Trước hết tháo Corel ra. Tải đại một phần mềm diệt virus dùng thử vài ngày cũng được để nó update đầy đủ rồi cho quét hết các ổ cứng trong máy, các usb hay dùng nữa cho sạch sẽ. Mình đã tải đại Norton Internet Security.
    Chọn cách cài nhập số Serial sau :
    Các bạn xem hướng dẫn cài trên youtube kỹ ở trang này :

Kết hợp với những lưu ý dưới đây là được :
    HƯỚNG DẪN CÀI VÀ cờ rắc COREL X6
    1/Kết nối Internet vào trang Corel.com Tìm nút Sign in để đăng ký một account bằng 1 địa chỉ mail.
    2/Chạy phần mềm cài đặt, đến cửa sổ chọn lựa điền số : serial . Chọn không có Serial, để điền sau. Cài xong. Nhấn Finish.

3/ Mở Corel lên, điền Email và pass vào, Nhấn Sign in, nhấn Continue. Xuất hiện giao diện Corel.

4/ Tắt Corel. Tự động xuất hiện cửa sổ dùng thử 30 ngày. Nhấn nút : Already… click here enter Serial number - Xuất hiện ô trống để điền số Serial.

5/ Đến đây mới bắt đầu rút dây mạng ITN, tắt chương trình diệt virus, Chạy file cờ rắc. Trên cửa sổ cờ rắc chọn phần mềm Corel X6, sẽ xuất hiện Serial tương ứng.

6/Copy và dán qua ô trống Corel. Nhấn nút Continue Xuất hiện 5 ô Code. Có thể xuất hiện

Một thông báo nhỏ nội dung : 1 activeX control on this page might be unsafe ……Lát nữa sẽ nhấn OK để chạy tiếp. Giờ copy 5 ô code

7/Dán qua ô Installation code của cờ rắc (chú ý phân 4 ký tự một gạch nối như : ABCD-EFGH-N76K- …..) nhấn nút giữa : Activation Xuất hiện dòng Code dưới cùng. Copy

8/ Dán qua ô trống của Corel Nhấn nút Continue – Có thể xuất hiện thông báo của Windows Security : 1 activeX control on this page might be unsafe ……1 activeX control on this page might be unsafe …….. Nhấn OK trên thông báo để tiếp tục cài đặt

Nhấn nút Finish , lưu số serial và số code trên máy, khi cài lại chỉ cần điền số này vào không cần cờ rắc nữa.
    9/ Kết hợp bài #77 khóa tường lửa là ok
    Chúc thành công !
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/16
    trurthlover thích bài viết này
  19. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Dùng x7 đi b ơi..mình dùng lâu nay chưa thấy s cả.. có gì ib m gửi mail file x7 + cờ rắc cho
  20. npl1994

npl1994 Thành viên cấp 1

Quan trọng là lúc b mở corel 3 lần đầu tiên cứ ngắt mạng đi cho mình.
    NHững lần sau thoải con gà mái nuôn nhé :))

Ủng hộ diễn đàn