Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cư dân mạng cảm thông với Phồng Tôm

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Leo_Gió, 1/8/13.

Lượt xem: 18,268

1. Leo_Gió An ninh xóm

Là một trong những gương mặt online nổi tiếng nhất ở Việt Nam, Phồng Tôm (hay còn gọi là Thánh Phồng) thường bị cư dân mạng dùng làm ảnh chế hài hước.

Trên thực tế, Phồng Tôm là một thành viên của một diễn đàn lớn. Anh gia nhập diễn đàn này năm 2010 và trở nên nổi tiếng với topic "1m84 nặng 90kg nhưng xấu trai" trong chuyên mục "Chuyện trò linh tinh". Sau khi hỏi các mem khác cách kiếm ghệ, một số mem đã đòi anh phải show ảnh. Kết quả là anh đã show cho mọi người thấy một bức ảnh được cho là gương mặt thật của anh. Sau đó thì bức ảnh này lan truyền với tốc độ chóng mặt.

Hình ảnh Phồng Tôm bị nhiều cư dân mạng đem ra chế.

Tuy nhiên, ít ai biết rằng việc nhiều cư dân mạng đem hình ảnh anh Phú để chế ảnh hài hước lại khiến cho cuộc sống của anh bị ảnh hưởng, khi mà anh phải đóng cửa quán nước của mình bởi ảnh hưởng xấu từ tai tiếng của những bức hình trên mạng.

Và mới đây, anh Phú đã phải viết một "lá thư" với ý muốn xin rằng hình ảnh của mình sẽ không bị đem ra dùng làm ảnh chế trên mạng nữa. Trong bức thư này, anh đã giải thích: "Mình là Phạm Minh Phú. Là người mà trong bức hình các bạn gọi là phồng tôm. Nhưng cái nick phồng tôm trong voz không phải là mình. Mình cũng có tham gia diễn đàn voz từ trước nhưng không phải với nick phồng tôm. Người có nick phồng tôm đã lấy hình ảnh của mình đem ra trêu đùa. Không phải mình mới ra tù, mình đã ra tù cách đây 2 năm rồi.

Lúc đầu mình cũng nghĩ chuyện mang hình ảnh của mình ra trêu đùa cũng chả sao cả, vì cũng có thể nhờ vào những bức ảnh mà các bạn chế như thế có thể tạo ra nụ cười cho các bạn. Nhưng đến bây giờ mình cũng không thể nào nín nhịn nổi nữa, mình hoàn toàn không như các bạn nghĩ. Không có chuyện phồng này phồng kia ai cả, có thể có một số bạn đã từng đến quán trà đá của mình ngồi, các bạn có thể nhìn với 1 hình ảnh dữ dằn, nhưng hoàn toàn không như các bạn nghĩ..."

Bức thư của anh Phú trên một diễn đàn

Cùng với bức thư, anh Phú cũng gửi thêm ảnh chụp chứng minh thư nhân dân của mình. Thậm chí, ở cuối bức thư, anh Phú còn mời mọi người chủ nhật tuần này đến uống nước, nói chuyện ở gần nhà.

Ảnh chứng minh thư của anh Phạm Minh Phú.

Sau bức thư này, nhiều người đã bày tỏ thái độ thông cảm với anh, và lên tiếng chỉ trích việc đem hình ảnh người khác ra để làm trò cười trên mạng. Thế nhưng, vẫn có không ít người không tin và cho rằng đây chỉ là một kẻ mạo danh với lý do tại sao anh Phú đến bây giờ mới lên tiếng.

Nguồn : Tin.vn

...
    Hồng Sơn, teo110i, Eric.K8 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Đúng là THÔNG cảm thật =(
  3. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

tội nghiệp thật.
  4. Võ Hannah

Võ Hannah Mới đăng kí

anh ấy có cùng ngày SN vs mình :) 22/8/95 hehe
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

ĐỀ NGHỊ CÁC BẠN NGHIÊM TÚC,... TỪ NAY AI MÀ ĐEM ANH PHÚ RA TROLL NỮA, ĐẤM PHÁT CHẾT LUÔN ẤY!!!
    [​IMG]PS: NGHIÊM TÚC ĐI NHA :-w
    thanhmai3883 thích bài viết này
  6. stupied

stupied Mới đăng kí

thanh niên nghiêm túc lên tiếng.thay mặt đảng và nhà nước tôi bày tỏ niềm quan ngại sâu sắc :D:-B
  7. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Thánh đã lên tiếng :3
  8. levietcr

levietcr Mới đăng kí

mấy bác trẻ trâu đem người ta ra làm trò cười mà ko thầy kỳ kỳ ... :v
  9. Dyn

Dyn Thành viên cấp 1

Nhớ không lầm thì Phồng Tôm là huyền thoại dấy lên phong trào chế ảnh ở VN :D
    "phồng này phồng nọ" xuất phát từ câu nói "Thằng nào cười tao đấm phát chết luôn" nổi tiếng chứ đâu :))
    Trách 1 số bạn đùa hơi quá trớn k phân biệt thật ảo :))
  10. windking4892

windking4892 Thành viên cấp 1

cứ thử nghĩ là mình mà bị đem ra làm trò cười liệu có thế không?
    không thể hiểu được nhất là đứa mạo danh kia
  11. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Mai là đến hạn offline fan Phồng Tôm rồi mà mưa quá, làm sao mà đi được đây :(
  12. thietcaitinh

thietcaitinh Thành viên cấp 1

có vẻ như hình của CMT đã ghép rồi
  13. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

cũng muốn gặp 1 lần cho biết :D
    mai em đi quân sự rồi, bác nào săn được địa chỉ inbox em phát nha, về là tới thỉnh giáo ngay
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Quê quán quảng yên quảng ninh,. thường trú tại hà nội,. và giờ đang ở thái nguyên... mà sao sinh năm 1966 mà sao lại có loại thẻ giống như nhựa cứng của cmnd mới nhỉ... mình cứ tưởng kiểu cũ là 1 bìa cứng ép plastic chứ :-? chẳng nhẽ lại tự nhiên đi làm cmnd mới.
  15. Nguyễn Tôm

16. Đoilơ ViệtDesigner

Nguyễn Tôm nhìn kĩ lại xem ;))
    Nhìn số 22/08 ở cạnh bên với 1966 xem là 1966 hay 1986 :v
    Số 8 cái bụng bên dưới to hơn cái đầu ở trên,. còn 1966 thì ko như vậy.
  17. Nguyễn Tôm

Nhìn nghiêng trái thì nó ra 6, nhìn nghiêng phải thì nó ra 8 mà nhìn trực diện thì nó chẳng ra cái gì cả @@
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đúng chính xác là 1986 vì mọi hôm đọc báo vì sao ông này đi tù mà,. mà nhìn vào cmnd nó giống y hệt 1966,. chắc do mắt mình cmnr 8-}
  19. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

Thông cảm cho bác ấy, đây cũng là một phần do up ảnh lên mạng :))
  20. Bùi Khắc Dũng

Bùi Khắc Dũng Thành viên cấp 1

có xấu lắm đâu nha :O

Ủng hộ diễn đàn