Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cùng tham gia cuộc thi "Sáng tạo Anicon, rinh Smart phone" nào!

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/12/12.

Lượt xem: 13,444

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mới có 1 bạn giới thiệu cho mình cuộc thi này khá hấp dẫn. Cuộc thi “Sáng tạo cùng anicon” được tổ chức từ ngày 10/12/2012 – 06/01/2013, dành cho tất cả các bạn biết thiết kế ảnh, vì vậy mình muốn đưa lên forum cho mọi người tham gia chung.

Mình xin tóm tắt lại thể lệ của cuộc thi cũng như giải thưởng để các bạn tiện nắm bắt nhé :D

Cách thức tham gia :

- Trước tiên mọi người vào website http://bit.ly/chatonvietnam tab “Sáng tạo cùng ChatON” , sau đó click vào “Gửi bài” để tham gia chương trình.

- Tải 2 ảnh diễn tả 2 hành động liên tiếp có kích thước là 480*480 pixel, định dạng PNG hoặc PNG8.

- Tiếp theo là điền vào khung những thông tin tham gia và thông tin cá nhân của mình.

- Cuối cùng kêu gọi bạn bè vào bình chọn và bình luận cho tấm ảnh tham gia bằng cách chia sẻ lên các trang mạng xã hội như Facebook, Twitter.

Cách thức trúng giải :

- Mỗi tuần sẽ có 1 bạn trúng giải, giải thưởng tuần sẽ là 1 điện thoại smart phone sành điệu Samsung Galaxy Ace Duos trị giá 6.000.000 VNĐ
    - Người thắng giải là người có hình được lượt bình chọn cao nhất và sự chấp thuận từ Ban tổ chức chương trình.
    - Mỗi bạn chỉ được trúng giải 1 lần thôi nhé.

Một số hình ảnh anicon độc của cuộc thi để mọi người tham khảo:
    Nhân vật Chí Phèo - Thị Nở nổi tiếng của văn học Việt Nam​
    Nhân vật rất dễ thương đang múa cột:​

Cuộc thi khá hấp dẫn! Ai có khả năng thì thử sức nào :-bd

Update 1 số tác phẩm dự thi của mem Việt Designer ta, mọi người có thấy mấy tác phẩm này thì ủng hộ gà nhà tí nhé ;))
    Của bạn Two
    Của bạn Quyet_Dep_Zai
    Của bạn hiroki

Của bạn SliverRow1988

Của bạn ken2

...
    Hồng Sơn, viethungxd56, boyplay3 người khác thích bài viết này.
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

lại trò câu like :|
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Họ tổ chức cuộc thi cũng cần phải quảng bá thương hiệu mà, cuộc thi nào mà ko cần phải kéo người đi vote...Trừ khi đó là 1 cuộc thi phi lợi nhuận, đại loại như các contest của VDs chẳng hạn :))
    hiroki thích bài viết này
  4. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

chắc làm 1 bài rồi nhờ ae VDs vote wá :">
    mấy contest này tính chất chuyên môn k cao, chủ yếu là wan hệ rộng =))
  5. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Cũng ko hẳn đâu bạn, nếu bài của bạn thật sự tốt thì nó vẫn sẽ được thể hiện ra thôi. Nói chung trong ngành thiết kế thì ngoài chuyện bạn phải làm tốt thì biết cách tự pr sản phẩm của mình nó cũng quan trọng đấy :)
    Mickeynguyenzuhiroki thích bài viết này.
  6. Mickeynguyenzu

Mickeynguyenzu Mới đăng kí

ôi, e cũng có idea thế này T.T vậy là phải nghĩ cái khác mới dự thi được :-s
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

cái này là chỉ được vẽ nhân vật người thôi hay thú vật,comic,quái vật blah blah được ko nhỉ ad :-?
  8. Lạc Phương

Lạc Phương Mới đăng kí

đọc thể lệ thấy nói vẽ hình gì cũng được, chứ đâu riêng người đâu. :P
    Chắc mình cũng tự sướng một tấm tham gia để vote cho ad quá. Ad gợi ý chút idea ih
  9. Phạm Hữu Dư

Mình vẫn còn đang bí ý tưởng đây...:">
  10. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

cái điện thoại đen trắng dùng đc chatOn k bác dứ \m/
  11. Bao

Bao Thành viên cấp 2

cái trò câu like thì chịu thua... :)) nếu không có like thì mình tham gia liền... chứ like like kiểu này thì ko tham gia
  12. Trường GiangG+

Trường GiangG+ Thành viên cấp 2

Đúng! ghét nhất mấy trò thi thố rồi câu lai! mềnh tham gia mạng xh mà bạn bè nó cứ tag vô nhờ like thật phiền phức
    sun_writer thích bài viết này
  13. Bao

Bao Thành viên cấp 2

zị là cùng chung chí hướng rồi, bắt tay làm quen nào =))...
    sun_writer thích bài viết này
  14. Phạm Hữu Dư

Giờ cuộc thi nào mà họ ko cần quảng bá thương hiệu hả các bạn? Designer thời nay ngoài chuyên môn ra còn phải biết PR bản thân nữa, thế nên ở mấy cuộc thi này chỉ có tài năng thôi là ko đủ đâu :D
  15. Bao

Bao Thành viên cấp 2

nhưng nếu cuộc thi mà kiu like như vậy thì thấy ko khách quan lắm... ví dụ như 1 bài tốt mà ko được nhiều like thì sẽ thua 1 bài ko ra gì... bất công lắm
    trường hơp kiu người khác like chỉ nên chiếm khoảng 20 hoặc 30% thôi... còn lại thì để ban tổ chức quyết định... như vậy sẽ hay hơn...
  16. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

K có chứng minh được k a Dư?
    Có giới hạn tuổi tác k?:D
  17. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

mấy tuổi rồi mà k có cmnd :-w
  18. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Mới 16 bác! đang nhỏ mà!
  19. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3