Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuối thu!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi TylerKid, 18/10/12.

Lượt xem: 3,656

1. TylerKid Về hưu

Buổi thực hành ngoài trời kỳ thi cuối khóa của nhóm học viên một trung tâm dạy trang điểm tại Hà Nội
    Em mình được thuê làm mẫu trang điểm + làm tóc nên nhờ mình đi cùng để chụp choẹt lung tung :D

"Súng": Canon PowerShot SD1300 IS (tên thì dài nhưng tóm lại nó là máy du lịch)
    Các hiệu ứng và màu được làm trong PTS

...
    eminem299, Phạm Hữu Dư, pitlamgi3 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thích pic 1,.pic 2,pic 4,pic 5,.còn pic 6 cứ làm sao ấy,.nói chung là theo ý cá nhân thôi,.chờ người khác vào họ nêu ra quan điểm riêng của họ :D
    TylerKid thích bài viết này
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bộ ảnh đẹp quá nhưng 2 pic cuối blend có cảm giác hơi loang lổ :D
  4. TylerKid

TylerKid Về hưu

đó là phong cách retro mà @@
  5. xuangiang1011

Mình thấy giống phong cách Lomography hơn :D
  6. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

em sợ mỗi pic thứ 4 bác ạ :-ss
  7. TylerKid

TylerKid Về hưu

Bài thi yêu cầu 3 phong cách trang điểm
    pic 4 là phong cách 2: Trang điểm ấn tượng thế nên từ make-up đến đầu tóc đều làm theo 1 phong cách điên dại =)) bản thân mẫu nhìn tóc của mình còn hét lên cơ mà =))
  8. TylerKid

TylerKid Về hưu

thật ra mình thấy 2 phong cách giống nhau, chả phân biệt được rõ ràng, mình cũng chả hiểu nó khác nhau ở điểm nào về style màu
  9. xuangiang1011

2 khái niệm này đúng là hơi khó phân biệt. Theo cảm nhận của mình thì Retro là style hay dùng các màu trầm như nâu hay đỏ nâu, còn Lomo photography thì style màu có vẻ tươi tắn hơn, màu mè hơn nhiều lúc ko trầm ấm như Retro :D Ý kiến riêng của mình thôi nhé :P
  10. TylerKid

TylerKid Về hưu

Retro chính là vintage mà :-? theo mình thì ko thiên về 1 màu nào chính
    theo quan sát của mình, màu sắc của Lomo mạnh hơn và sử dụng ánh sáng nhiều hơn
    Retro hay Vintage thì nhẹ nhàng hơn
  11. xuangiang1011

Mình cũng ko rõ nữa. 2 định nghĩa này nó cũng lờ mờ, ko đc rõ ràng cho lắm :D
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Retro thường theo kiểu màu những năm 80 gì đấy thì người ta cho thêm lớp noise hoặc mấy cái textture hơi xước xước vào nữa,.còn vintage thì màu sáng trông mượt mượt với nhẹ nhàng hơn retro,.mà retro có nhiều bức nó pha thêm lomo vào.nhìn toàn hao hao giống nhau.
  13. TylerKid

TylerKid Về hưu

đọc các định nghĩa của nước ngoài nó toàn ghi retro và vintage làm 1, như kiểu 2 tên thôi :|
  14. xuangiang1011

Vintage theo định nghĩa của nước ngoài thì có nghĩa là cổ
    Còn Retro chỉ là hoài cổ thôi :D
  15. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

ấn tượng với pic 1 và 5, nhìn khá lạ
    còn mấy pic còn lại em thấy cũng khôn đặc sắc lắm cả về góc chụp lẫn màu ảnh :D
    p.s: mẫu khẳng khiu dã man :(
  16. xuangiang1011

Với máy compact như vậy là ấn tượng rồi bạn à :D
    Mai đen thích bài viết này
  17. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

18. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mình không để ý chủ thớt đã nói là compact :D sr chủ pic :D
  19. pitlamgi

pitlamgi Banned