Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộn phim thứ 4 ♥

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 14/4/13.

Lượt xem: 8,568

1. Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Nhân dịp kỉ niệm 1 năm, em cắn răng đầu tư cuộn Ektar 100 cùng gấu vác máy, vác tripod lên Sơn Tây 1 chuyến, đúng là film pro có khác, đáng đồng tiền bát gạo, coi như chụp 1 lần cho biết :D
    Được cái lần này chụp hầu hết đều ăn ý, chỉ lỗi 1-2 cái với cả có vài cái hơi out nét các bác thông cảm vì lens quay tay, không báo nét lại không xem trước được nên không thể tuyệt đối được :D

P/s: nếu bác nào theo dõi seri film của em các bác sẽ không tìm thấy được cuộn phim thứ 3 vì cuộn đó em đã lắp trượt, chụp mãi kô thấy hết, ra tráng thì trắng xóa buồn mất cả tháng :'(

1.
    2.

3.

4.

5.
    6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

18.

19.

20.

21.

22.

23.

24.

25.

26.
    27.
    28.

29.

30.

31.

32.

33.

34.

Em up gần cả cuộn nên hơi nhiều các bác có xem mỏi mắt sốt ruột quá thì cũng đừng chém em mà tội, thanks các bác đã xem ảnh :D

...
    Văn Hoàng Ngô, kunvankin, trungns23 người khác thích bài viết này.
  2. meocon_con2810

meocon_con2810 Thành viên cấp 2

Hoàng Thành Quang Trung phải ko bác???? Quê em đấy :)
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  3. meocon_con2810

meocon_con2810 Thành viên cấp 2

nhận tiện, màu ảnh đẹp quá bác thớt ạ ^^
  4. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Thành cổ yêu dấu!!
  5. elanem

elanem Mới đăng kí

Film Fuji phải không ạ ^^
    Bác cho hỏi chỗ cái rể cây bọc quanh cái cổng là chỗ nào thế ạ
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

vote ban vì khoe gấu :v
    SOVIET AnMèo Mập thích bài viết này.
  7. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Màu đẹp đó thớt ! =D> nhưng mấy bác cho E hỏi là máy Film vs Kỹ Thuật số thì KTS vẫn nét hơn nhưng Film thì nó có gì nổi chội k ? :-ss E vẫn thắc mắc
  8. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

meocon_con2810: chuẩn thành cổ Sơn Tây lun bác ạ, thanks bác, film này thì khỏi bàn rồi ạ :P
    kesitinh_ks: thanks bác :D
    elanem: film Kodak Ektar 100 bác ạ :D Chỗ cây bọc quanh cái cổng là 1 cái cổng của Thành Cổ Sơn Tây đấy ạ :D
    Nhắng: em khoe cả em đấy chứ bác:)))
    meocon_con2810 thích bài viết này
  9. Lê Quốc Minh

Film về cơ bản thì không nổi trội hơn KTS được đâu bác ạ, em sẽ liệt kê vài cái ra đây cho bác :D

*Ưu điểm của Film so với KTS:
    - Có màu sắc rất đặc biệt mà chỉ có film mới có thể có được chứ pts vẫn đang chạy đua đòi làm theo màu này nhưng về cơ bản thì không thể làm được :))) (em không dám bảo đẹp hơn vì tùy sở thích nhưng chắc là màu film sẽ nghệ thuật hơn)
    -Vốn ban đầu thường cần khá ít, nhiều khi chỉ cần 1-2triệu là bạn có thể sở hựu 1 máy film khá tốt, đủ chức năng bình thường với 1 lens trung bình, vài cuộn film...mà với tầm tiền này thì chắc bạn chỉ đủ mua 1 cái lens hạng bét của DSLR
    -Có cái thú gì đó, cảm giác gì đó rất "phê" khó tả khi chơi, khi tháo film, lắp film, xoay xoay vặn vặn, nếu có thể thì được tráng, sửa film thì càng tuyệt vời,... mà ai phải chơi mới biết được, có nhiều người thì không mê, nhưng ai mà đã thích thì chỉ có nước vứt máy KTS =))) (em là 1 ví dụ)
    ...
    *Nhược điểm:
    - So với tốc độ phát triển công nghệ bâyh thì KTS ngày càng cho ra những bức ảnh nét căng đét với độ chân thực cao, cái này film không thể làm được.
    -không cơ động, nhanh, gọn, nhẹ như máy kts, thao tác để có được 1 bức ảnh thường mất nhiều công đoạn hơn, đặc biệt là với máy cơ hoàn toàn.
    - không thể xem được kết quá ngay khi chụp mà phải tráng rửa rồi mới xem được, thêm vào đó về lâu dài, chơi film có thể coi là tốn kém khi phải mua film, tráng, scan film...(đặc biệt là với các loại film pro, đắt tiền, hoặc film 120, film Slide, dương bản) vì thế khi chụp rất bất tiện, phải rất cẩn thận, tỉ mỉ, chính xác, mà máy film lại thường toàn phải MF quay tay, không khuyến cáo dành cho ng mắt kém,v.v... Máy kts thì bắn xoành xoạch thoải mái, hỏng cái này ta chụp cái khác, auto focus dễ dàng hơn, nhanh gọn, nhẹ, tiện, dễ tìm chỗ sửa chữa hơn, v.v...

=>> Nói chung là tùy từng người thích, rõ ràng là máy film cũng ít người chơi vì nhiều nhược điểm, nhưng ai mà đã thích thì sẽ thực sự thấy cái hay, cái thú vị khó có thể chối từ của nó :D
    kakunamakata, boyover bo, meocon_con28101 người khác thích bài viết này.
  10. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

@Lê Quốc Minh cái # 28 thì ko thể khen vào đâu đc >"< cho vé ra đảo ngay thôi >"<
  11. Lê Quốc Minh

12. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

ANH EM TOÀN F.A MÀ BẠN POST CÁI ẢNH NÓNG THẾ THÌ LÀM SAO MÀ CHỊU ĐC Lê Quốc Minh
  13. Lê Quốc Minh

à=)) thì tại bác bảo ảnh số 28 làm em nhầm, số 29 chứ đúg không ạ ;)) bác vừa post bài ảnh còn nóng hơn ý chứ mà còn nói em =))
  14. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Lê Quốc Minh ơ nhấn nhầm cứ tưởng 28 :v
    Cái đó là mình chụp ngược sáng, ko rõ chi tiết, chỉ là áp gần vào thôi chứ ko thật và đó là 2 đứa bạn chứ có fai gấu như bạn đâu :v vote ban vote ban =))
  15. Lê Quốc Minh

=))))Ảnh đẹp mà ít bác vào chúc phúc quá, cũng may có bác vào vote ban em cũng đỡ chạnh lòng =))))
  16. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

=)) Ờ vậy cũng mừng :))
    ảnh đệp thật mà 2 cái ng ôm hôn nhau xấu quá :))
    có khi cũng phải tìm tậu cái máy film đú đởn chụp ảnh tự sướng trước gương cho = mọi người :v =)) Lê Quốc Minh
  17. Lê Quốc Minh

Nhắng: được quá ý chứ, mua về là nghiện luôn đấy :))
  18. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Lê Quốc Minh :v lúc đấy chắc bán DSLR để tiền mua film với lens và máy khủng =P~
  19. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

film 100 là đây sao :O h mới được chiêm ngưỡng :))
    2 tấm cuối bác phơi sáng hơi quá đà rồi :">
    GATO :(
  20. Lê Quốc Minh

Nhắng: đó là điều nên làm bác ạ =))

CK Gaamaru: hehe em cũng lần đầu tiên được trải nghiệm, mà cũg chưa phơi sáng bằng film baoh nên bác thông cảm :D hehe
    CK Gaamaru thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn