Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộn phim thứ 5!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 10/5/13.

Lượt xem: 5,844

1. Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Vừa mới tráng chiều nay xong up lên luôn cho các bác "thưởng lãm" :D

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

Đến đây là hết, xin chân thành cảm ơn mọi người đã ghé xem !!!:D

Link các cuộn phim trước:
    1st: http://forum.vietdesigner.net/threads/cuon-phim-dau-tien.15640/
    2nd: http://forum.vietdesigner.net/threads/cuon-phim-thu-hai.16666/
    3rd: Cuộn này em bị tuột film, chụp mãi kô hết, thử đi tráng mới biết tuột :'(
    4th: http://forum.vietdesigner.net/threads/cuon-phim-thu-4-♥.20067/

...
    Tôm Tử Tế, justakid, Kei5 người khác thích bài viết này.
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Cứ nghĩ sẽ không còn được nhìn nước ảnh từ máy chụp phim nữa =P~
    ThanhCongDLLê Quốc Minh thích bài viết này.
  3. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

NetworkBlend: thế bác cứ yên tâm đi, còn chơi ảnh là em còn chụp film, còn 1 vài cuộn đầu của em bác có thể vào xem qua cho vui :D
  4. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

sao bác cứ tương chủ thể ngay giữa khung hình thế nhỉ :v :v
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  5. Lê Quốc Minh

anbi1805: mỗi người một phong cách mà bác, em thấy ổn thì em cứ chụp thôi chứ cũng không phải em không biết tỉ lệ vàng hay quy tắc 1/3 nhưng mà đâu phải lúc nào áp dụng cũng là tối ưu đâu bác :))))
    nmrhung thích bài viết này
  6. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

biết là thế
    nhưng mà tại mình thấy tấm nào cũng vậy nên mới thắc mắc thôy :D
    hehe
  7. Lê Quốc Minh

anbi1805: thanks bác đã góp ý, công nhận nhìn lại em hay táng ở giữa thật, lần sau em sẽ rút kn :D
  8. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

í hí hí lại đôi răng khểnh đáng yêu :3
    p/s: #9 hơi out nét thì phải
  9. VCksvbt

VCksvbt Mới đăng kí

Cho mình hỏi. Làm sao đăng hình từ máy chụp phim , dùng máy khác chụp lại hay sao ???? (Newbie)
  10. Saddy Wind

VCksvbt
    tráng rồi scan vào máy tính bạn :v
    Sora thích bài viết này
  11. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

thích nhất tấm #2, tấm #10 và #12 cũng ok, còn lại bình thường, nhiều tấm out nét
  12. Des Matsuken

Des Matsuken Thành viên cấp 2

1. đừng chê mình lạc hậu tội mình ; . ; cho mình hỏi [ảnh nước] là sao ạ ; . ; ? Thấy trên caption của page mà không hiểu _ _"

2. Hình thứ 14.

Theo mình đoán đó là .... con .... cuốn .... chiếu .... bạn nữ này gan vãi. Mình thề là cho mình bạc tỷ mình cũng không dám đụng vô con nớ +___+
    Sora thích bài viết này
  13. cherryjc

cherryjc Mới đăng kí

Em cũng có con máy ảnh Pentax dùng phim nhưng mà không biết chụp, cứ vứt 1 xó đấy thôi.
    P/S: Ảnh bác chụp đẹp thật ấy
  14. Đỗ Phan Anh

Đỗ Phan Anh Thành viên cấp 1

mấy cuộn film đầu mình cũng chụp y hệt thế này :)) khà khà :D h thì đỡ nhiều r
  15. Lê Quốc Minh

Saddy Wind: thanks bác, bác ủng hộ em nhiệt tình nhất đấy hê hê :D
    VCksvbt: từ cuộn phim vừa chụp, bạn ra hàng họ sẽ tráng cho bạn để bạn có thể cầm film soi mà kô bị cháy rồi sau đó họ sẽ dùng máy chuyên scan các cái film đấy, scan ra thành file trên máy tính bạn ạ :D
    CK Gaamaru: thanks bác nhiều, mắt mũi tèm nhem quá bác thông cảm :D
    Des Matsuken: bác cứ khách sáo, đến em bâyh cũng chả định nghĩa rõ được "nước ảnh" chính xác là là gì bác ạ, nhưng theo em biết "nước ảnh" là cái màu sắc, sắc thái, độ tương phản, ánh sáng, độ noise...nói chung của bức ảnh để tạo nên được "nước ảnh" riêng của ảnh bác ạ :D Còn về con đấy em thấy bình thường mà bác, nó sạch lắm, kô hôi đâu, mà kô cắn người nữa =)) bạn em cũng ngại nhưng em bắt nó nghịch thế là đưa cho bạn em chơi rồi chụp ạ =))))
    cherryjc: bác thử lôi ra mày mò xem, vứt xó phí lắm, mày mò xong có khi lại nghiện như em ý :D
    Đỗ Phan Anh: em mới chụp được 5 cuộn mà bác, hề hề, lại chơi mf nên còn chưa chắc tay, chắc fải chụp nhiều nữa bác ạ :D
  16. Saddy Wind

vì bác vs e có tình cảm đặc biệt mà lị ;;)
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  17. Lê Quốc Minh

18. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Em thấy out nhiều quá hay mắt em có vấn đề nhỉ :|
    Cơ mà màu film đẹp quá :)
  19. Lê Quốc Minh

jynftu: out có đôi ba cái cũng không quá nhiều cho vài cuộn phim đầu chơi mf mà bác, chắc mắt bác có vấn đề thật :)))) hơn nữa lens em toàn lens cùi mía nên ít nhiều tùy điều kiện ánh sáng cũng rất dễ bị soft :D
  20. kunvankin

kunvankin Thành viên cấp 1

Vẫn luôn luôn thích màu máy film, vì ko cần chỉnh sửa pts vẫn ra được chất riêng :D. Cơ mà ảnh 14 thì rợn tóc gáy ng xem quá... :((

Ủng hộ diễn đàn