Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộn phim thứ hai!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 11/3/13.

Lượt xem: 5,849

1. Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

Trên đây là một vài tấm trong cuộn phim thứ hai mình chụp, mới tráng với scan chiều nay, post lên chia sẻ với mọi người và mong nhận được góp ý để càng ngày càng tiến bộ hơn :D

...
    jinbewon, Edwin Phán Củi, dongvu9 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bộ ảnh đẹp, trừ cái pic số 2 có chữ karaoke ấy, mình có thấy cái gì làm chủ thể chính đâu :-/
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  3. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn rất nhiều, bức thứ 3 đó là mình chụp mặt trời đó mà hehe :P
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Èo, mình cũng nghĩ vậy nhưng mà nhìn hoài có thấy mặt trời đâu, có một vệt sáng như nắng thôi. Cố gắng lần sau ra mặt trời nhé bạn :D
  5. Lê Quốc Minh

Thanks bạn nhiều nhé, nhưng mà chụp mặt trời khó lắm, máy mình tốc cao nhất có 500 thôi, đóng hết khẩu, max tốc, mình còn dùng cái kính râm của mình làm filter mà vẫn chói thế đó bạn à :))
    hactyhonNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  6. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

kép f16,tốc 125 thử đi :)
    p/s Nhìn muốn bẻ 2 cái răng đi quá \m/
  7. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

trông đẹp mắt
  8. lê trung trường vy

lê trung trường vy Thành viên cấp 1

pic 2, nhìn nhóc đã wá!
  9. xaxa9ztb

xaxa9ztb Thành viên cấp 1

màu ảnh phim nhìn chất thật, cơ mà e chưa đủ trình để chơi cái thể loại này :D
  10. Lê Quốc Minh

Em thử rùi mà bác, tốc 500 lun, mà mặt trời vẫn chói mà :( phải thêm cái kính râm mới đủ đấy :D
    Mà bác sao đòi bẻ răng nhà e, duyên mà bác :))

Thanks bạn nhiều nhé :D

Thanks bạn nhé, mình chụp trong nhà nên hơi bị tối :D

Có gì mà đủ trình hay không hả bạn, mình cũng mới làm quen với nhiếp ảnh 3-4 tháng nay, mới chụp DSLR cùi được 3 tháng đã đòi sang phim luôn và từ đó cũng bỏ xó DSLR luôn ạ :)) chơi món phim này nhẹ nhàng mà vui cũng nhẹ nhàng nhưng khó tả, khó quên lắm ạ :D
  11. xaxa9ztb

xaxa9ztb Thành viên cấp 1

đầu tư ban đầu có lớn như DSLR k bác, ở nhà em vẫn còn 5-6 cuộn phim của ông chú để lại :D
  12. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

cứ như mình đang được trở về ngày xưa ấy, ảnh màu phim nhìn có chút j cổ cổ noise noise, nhìn rất dịu mắt, cảm giác như được trở về thời thơ ấu :x
  13. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

#6 :D đồng chí này học HanU hay Latrobe vậy :))))
  14. Lê Quốc Minh

Quá rẻ luôn, người ta cứ bảo chơi phim tốn kém nhưng thực chất lại rất phù hợp với sinh viên. Em cách đây mấy tháng em bước chân vào DSLR chỉ với con 400D cùi mía cũ rích với 1 chiếc kit 18-55 vs 1 fix m42 50 1.8 rẻ bèo, mỗi cái mua 1 chỗ. Sau này em chuyển chơi phim mua thêm mỗi cái body zenit 12xp có 800k, thế là có cả cơ cả số thoải mái tung hoành, cái chính là chơi film, chứ số chỉ để ai nhờ hay đi đâu xa chụp cho đỡ xót phim thôi :))) Còn tính ra bình thường chắc phải nữa tháng em mới hết 1 cuộn phim 30k, chụp phim không dám bắn như DSLR đâu ạ, tráng scan 30k nữa, tính ra chụp nhiều thì hết trăm nghìn mỗi tháng là căng :)))) quá rẻ cho một cái thú tuyệt vời như này :D

Đó không phải là điều tuyệt vời duy nhất đâu, mà bạn phải là người chụp ra những tấm ảnh đó, xoay xoay vặn vặn 1 cách thủ công rồi hồi hộp chờ chụp hết cuộn, tráng tráng scan mới nhìn thấy được những đứa con tinh thần:)) thật quá tuyệt vời (nếu mà còn được tự tay vào phòng tối tráng với scan nữa thì chắc mới trọn vẹn:)))

Em học HANU chính gốc bác ạ, có bức 9, 10, 12 cũng là em chụp ở HANU đó hehe :P
    TraGiangLe Bach thích bài viết này.
  15. dookie

dookie Thành viên cấp 2

tấm 10 nhìn thích quá.chụp ntn đó bác
  16. Lê Quốc Minh

Cũng kô khó đâu bác ạ, như em thì em dùng set như này :
    Zenit 12xp + Lens Pentacon 50 f1.8 + Kodak ColorPlus 200 + Kinh râm làm filter :D

Cơ bản có màu đó là vì trời nắng + màu của kính râm đấy ạ :D vì em vẫn muốn mở khẩu lớn để DOF mỏng nên em dùng kính râm thay filter giảm khẩu ạ :D
    dookie thích bài viết này
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Công nhận giống em gái Phờ Nái thiệt chứ lị =))
  18. matterazi

matterazi Mới đăng kí

a bạn này hồi trước qua chỗ mình lấy con yashica thì phải :">
  19. dinhtra53th

dinhtra53th Thành viên cấp 2

#2 vs #11 mình thấy chưa có gì nỗi bật :)
  20. ptmeongo

ptmeongo Mới đăng kí

Bác dùng máy gì và lens gì vậy ạ?
    Những tấm chân dung rất hay ạ

Ủng hộ diễn đàn