Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Custom Size Paper AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi OneHead, 26/5/16.

Lượt xem: 2,094

1. OneHead Thành viên cấp 1

Hi mọi người, hiện tại mình có vấn đề như sau cần ae chỉ giáo.
    + Hiện tại AI chỉ cho khổ giấy lớn nhất là 5m, ai có thể giúp mình làm cho nó to ra hơn nữa được không.

...
  2. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

Mặt định của AI tối đa là 5m. Khi thiết kế ở AI đa số để tỉ lệ 1/10 hay 1/100. Để kích thước thức 1/1 nặng lắm! Đó là ưu điểm của AI
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. ngoclam198

ngoclam198 Thành viên cấp 1

hỏi anh Mr Đàm xem có giới hạn nào cho AI không nha bạn !!
  4. HET PIN

HET PIN Mới đăng kí

Á . Mình cũng gặp rắc rối với nó . Mình thiết kế với kích thước 5m 50 x 1m 20 nhưng lưu lại thì bị mất một đoạn còn có 5m thôi . Làm cách nào để giữ nguyên hiện trạng được không ? Vì mỗi lần mở file ra mình lại phải chỉnh kích thước như cũ . híc . Ai biết giúp mình với . mình lưu PDF cũng ko được luôn .Cám ơn
  5. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

Bạn HET PIN ơi! bạn thiết kế tỷ lệ 1/10 thôi. Thì bạn thiết kế 0,55x0,12m thôi. Khi xuất thì tăng kích thước thật. Khi nhung hinh vô là link nên bạn cứ an tâm. Chất lượng hình không thay đổi do kích thước.

Ủng hộ diễn đàn