Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV của mình mới làm, mong nhận được góp ý từ mọi người.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Dương Đức Sơn, 11/8/15.

Lượt xem: 3,618

1. Dương Đức Sơn Thành viên cấp 1

Cảm ơn đã theo dõi

Files được đính kèm:

Kích thước File:
      {memory} MB
      Lượt xem:
      89

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/22
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

chữ "nghành" viết sai chính tả bạn nhé :)
    Dương Đức Sơn thích bài viết này
  3. Dương Đức Sơn

Dương Đức Sơn Thành viên cấp 1

ok, Cảm ơn bạn :)
  4. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

Tàm tạm, sao thấy mấy bác bên FPT làm ngon lắm mà ta.
  5. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

CV bạn nhìn đẹp ha, cv của mình chỉ có chữ là chữ đơn giản lắm :(
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nhìn hình trong cái CV ko thể nghĩ sn 1996 :D
    lucyenhd, LuanMinhDương Đức Sơn thích bài viết này.
  7. Dương Đức Sơn

TrungNguyen102 thích bài viết này
  8. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Thực sự đối với chủ quan của mình, khi xét về khía cạnh ứng tuyển cho 1 công việc thiết kế, thì CV đóng vai trò nhẹ cân hơn portfolio :). Mình cũng thường không để ý lắm đến những phần giới thiệu cá nhân (với cách giới thiệu về bản thân đầy nhiệt huyết hay đam mê v.v...). Đối với mình (mình nhấn mạnh ở phần "Cá nhân" mình thôi nhé, thực tế có khi sẽ chứng minh mình sai :( ), tác phẩm ở portfolio sẽ nói về mình nhiều hơn là câu chữ trên CV.

Cho nên thật lấy làm tiếc khi mình ... chả biết nhận xét gì thêm cho CV của bạn cả :P. Với mình thì chỉ cần CV cung cấp đủ thông tin cơ bản và cốt lõi (sơ yếu lí lịch, học vấn, kinh nghiệm, kĩ năng, thông tin liên lạc) để người xem biết qua về 1 người, cộng với cách trình bày gọn gàng sạch sẽ là đã đủ, không cần phải quá cầu kì và sáng tạo trong cách sắp đặt layout :). Muốn ấn tượng người tuyển dụng, mình nghĩ đó là công việc của portfolio.

p/s: chính tả cũng quan trọng lắm nhé. Ở đây mình thấy bạn viết chữ frontend dính liền. Bạn nên thay bằng chữ front-end nhé :)
  9. design.focus

design.focus Mới đăng kí

K phải dân thiết kế, chỉ góp ý bạn nên dùng thống nhất tiếng anh hoặc tiếng việt thôi
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Ngon rồi!
  11. Dương Đức Sơn

Cảm ơn mọi người đã góp ý. TrungNguyen102 Chắc chắn rồi bạn >:D<
    TrungNguyen102 thích bài viết này
  12. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Bác chắc setup vào đơn vị hoành tráng roài, còn nếu xem, màu cũng khá hấp dẫn ế.

Ủng hộ diễn đàn